Hàng đấu giá ko như miêu tả

Em có win ip 14 pro ở đây: iPhone 14 pro 256gb za 2 sim vật lý kết thúc 22h30 15/11
Vừa cầm từ trệt lên đến nhà, chưa kịp reset máy e đã thấy ngay camera có 1 vệt xước, e ko chắc xước hay bể vì sờ thì ko thấy cộm (hoặc nó bị mặt trong nên e sờ ko cảm giác được) hoặc nứt nhưng nhìn thì thấy, nhắn cho bác chủ thì bác ấy nói máy bác ấy đấu ko có vết ấy, bác ấy có bảo hình bác ấy chụp trên topic ko có vết ấy.
E đã thử dùng bông gòn lau nhưng ko hết
Nhờ admin và ae xem giùm, e có chụp đúng góc của bác ấy thì đúng là ko thấy, nhưng chụp nghiêng là thấy vết.
E có quay lại cả clip chỉ cần nghiêng đúng góc cũng ko thấy luôn
Hình + clip e up lên dropbox để giữ nguyên chất lượng gốc: Dropbox - 14pro256 - Simplify your life

Cập nhật tối hôm nhận hàng:
E cập nhật thêm camera bị có bóng hình, e xin gửi clip 2 máy cùng góc quay, cái bị bóng hình ở góc trái phía dưới là 14pro mới nhận, cái bình thường ko bóng hình là 12 mini e đang sài.

Clip: https://photos.app.goo.gl/HpLXospDj4bivPRP9
Clip 12 mini cùng góc quay ko bị: https://photos.app.goo.gl/ukpXcuB6UxdpVpqW7

Phương án của em: back máy hoàn lại tiền, chi phí ship máy qua lại do bên tổ chức đấu giá chịu. Lý do: Hàng ko như mô tả (cả về ngoại hình lẫn chức năng)

Như hình này thì có thấy thì phải? Nhưng quả thực là rất khó nhận ra nếu ko biết là có vết xước.

Bác nên check thêm IMEI để xác nhận đúng hàng đấu. Dù sao thì vẫn có 1 tháng bác @Quoc_Anh_Le bảo đảm rồi.

1 Lượt thích

Hàng đấu thì đúng k thể nhầm dc . vấn đề m cũng k biết có vết đó. Ở đây có điều dở là m k quay lại chi tiết lúc gửi hàng . lúc nhận hàng thì bác chủ cũng k quay. Nhưng phản hồi nhanh nên thôi để ae khách quan nhận xét.

Lúc chụp thì cam m cũng quay ngang dọc ấy chứ .
Ảnh chụp thì cũng k thể hiện cam hỏng . bác @Binla chụp thử xem
Giá đấu là lỗ nên k có chuyện mình cò quay k nhận hàng . bác @Binla yên tâm nhé . để ae nhận xét khách quan

Không vô được link bài đấu coi bác chủ mô tả thế nào nhỉ.

Ý bác chủ muốn back lại hay như thế nào không thấy đề cập tới?

Đây bác

1 Lượt thích

Với một cái máy đẹp thì vết xước như này là nặng, còn với riêng cái máy này thì quá khó để nhận ra vết xước ở camera đó. Ý kiến cá nhân thì mình nghĩ coi như xui thôi chứ không thể trách bác chủ trong trường hợp này. Nhưng nếu bác thắng đấu giá không ưng máy lắm thì thương lượng bác chủ nhận thu lại với giá vui vẻ cả 2 bên. Ý kiến cá nhân!

E cập nhật thêm camera bị có bóng hình, e xin gửi clip 2 máy cùng góc quay, cái bị bóng hình ở góc trái phía dưới là 14pro mới nhận, cái bình thường ko bóng hình là 12 mini e đang sài.

Clip: https://photos.app.goo.gl/HpLXospDj4bivPRP9
Clip 12 mini cùng góc quay ko bị: https://photos.app.goo.gl/ukpXcuB6UxdpVpqW7

Phương án của em: back máy hoàn lại tiền, chi phí ship máy qua lại do bên tổ chức đấu giá chịu. Lý do: Hàng ko như mô tả (cả về ngoại hình lẫn chức năng)

2 Lượt thích

M bảo bác comment bên topic đấu luôn để ae khách quan nhận xét cho xôm. Còn nếu ae số đông bảo back máy thì ok thôi. Cái mình cần ae nhận xét khách quan là 2 vấn đề . trước khi ship m quên quay lại tình trạng máy hiện tại. Sau khi nhận bác chủ cũng k quay lại tình trạng lúc nhận.
Máy đấu m vẫn bao test và xài k lỗi 1 tháng mà . m còn hỗ trợ thêm ấy chứ . luật đấu giá có 7-10 ngày thôi.
Còn nếu số đông ae khuyên back thì ok thôi. :slight_smile: máy đấu lỗ mà . back mình còn mừng ấy . vấn đề là uy tín m xây dựng bao lâu nay.

Có thể vì 1 lý do nào đấy trong lúc vận chuyển nó phát sinh vấn đề bác ạ. Bác thắng đấu giá chắc cũng vì tin tưởng uy tín của bác nên ko nghĩ đến quay lại clip bóc hàng

1 Lượt thích

Tự mình ngồi xem các bạn nhất tín đóng hàng . Phí 20k . Hộp chất lừ đóng cẩn thận lắm bạn ! Từ khi tham gia handheld vn m toàn chọn nhất tín với Viettel thôi
Thanks bạn góp ý

3 Lượt thích

Vậy Bác nhắn e xin thông tin e back lại máy

Ơ thế nv là lỗi mình ạ ?? Nv là uy tín mình gây dựng thời gian qua mất sạch ??

Bác chờ mod cho ý kiến!

1 Lượt thích

Ý bác là lỗi của e?
E nhận máy lúc 15:43 từ shipper, nhắn bác máy lỗi lúc 15:58. Có log thời gian trong ảnh e kèm theo
Mới được 15’ còn chưa kịp reset máy mà bác đã ko nhận máy lỗi do Bác?
Vậy mà bác nói bao test 1 tháng?

Chuyện đến nước này cứ đợi BQT xử lý theo luật ạ, 1 trong 2 sẽ có người nói dối
Nhờ @admin và mod @N8890 làm chứng phân xử giùm e ạ.

1 Lượt thích

tình hình e thấy cũng ko có gì căng , bác win muốn back , bán đấu thì bảo lỗ … thôi thì nhận về ( nếu đúng imei máy mình ) bán khách lẻ , vui vẻ cả làng :laughing::grinning::smiley:

5 Lượt thích

Có back thì chắc bác mua cũng nên chịu phí ship chứ yc bác bán chịu thì cũng k hay lắm. Ý kiến cá nhân thôi!

2 Lượt thích

e ko sài được gì mà còn mất toi buổi chiều + tối thứ 7 + thêm cục tức.
Vậy nên cứ theo quy định với cam kết mà tiến hành bác ạ.

Bác mua gửi hàng lại + phí ship. Bác bán ck trung gian cho admin + phí. Mỗi bên chịu 1 phần cho xong ạ.

1 Lượt thích