Yahoo Messenger kô thể connect, kô hiểu nguyên nhân tại sao

Tự nhiên 4 hôm nay rồi, em kô thể connect được YM chat. Kô biết có bác nào bị giống em kô ạ. EM dùng mạng Mega VNN. Thử trên desktop, laptop, ppc đều không thể connect được YM chat. Vào hom thư thì vẫn được. Bác nào có cách gì giải quyết giúp em với, bao nhiêu thông tin và tin nhẵn trên YM của anh em mấy hôm nay kô sao đọc được. :frowning:

Bác thử dùng máy khác mở thử như thế nào?
Nếu không là virus rồi bác .

hic, chả nhẽ virus 1 loạt 3 máy này u bác. Em cũng chưa thử máy ở nơi khác. Em chuyên gia diệt virus nên em nghĩ máy em kô có virus đâu. Kô biết có liên quann gì đến nhà cung cấp ADSL kô nữa. hic

níc khác dùng trên máy đó đươc kô?

memboo bác ạ

nick khác cũng kô được luôn bác ạ. Đã thử dùng cả Proxy nước ngoài mà cũng kô ăn thua. No cứ báo : “Yahoo! Messenger can’t onnect.”
Kể cả máy bà chị em, cũng dùng chung mạng Lan này cung kô vào được YM chat luôn. Thật kô hiểu nguyên nhân vì sao.
Có bác nào dùng dịch vụ của VDC mà bị như em kô ạ.

@fanofdell: memboo là gì hả bác.

thử cách này xem nào:
vào messenger—>>Preferences–>connection—>chọn firewall with no proxies. rồi đăng nhập lại xem sao.
good luck:)

vân kô ăn thua bác ạ. thank. Dùng Soft IP hide để auto change Proxy ma cũng chẳng được. Có bác nào bị hiện tượng giống em kô ạ. YM vẫn vào bình thường chứ ạ?

E dùng FPT YM vẫn bình thường nhưng nó chạy chậm như rùa ấy các bác ạ. Gõ một chữ thì 5p sau bên kia mới thấy.:mad:

Mạng củ chuối đấy bác ạ, chắc mấy hôm mấy chú kỹ thuật nghịch , chặn linh tinh đấy mà.
Cách đây khoảng 1 tháng, tớ cũng ko thể nào vào YM , mất 1 tuần. Còn hiện thì YM đang vào tốt với VNN
. Chắc ăn hơn thì bác thử mang lap ra ngoài wifi cafe nào khác xem sao

Vâng, giờ em vác laptop ra hàng wifi thử đây. HHVN vẫn vào ngon lành mà YM chat ko thể vào được. Đã gỡ đi cài lại mấy lần, rồi down, update… bản mới nhất mà cũng chả ăn thua. Chắc là do mạng chuối rồi.
Thanks các bác

Bác Config lại Router thử xem sao.
Xem lại IP . Cấp IP động

Hai hôm nay mình cũng bị thế này, tất cả mọi người ở CQ đều không vào YM được (mạng VNN). Thế nhưng tối vác máy về nhà (cũng VNN) thì lại vào được. Mình nghĩ nếu mấy chú KT của VDC chặn thì cả ở nhà cũng không vào được chứ. Chả hiểu thế nào cả.

hic, sáng nay vác Laptop đến nhà đứa bạn cũng dùng mạg VNN và thử connect cung ko đươc luôn, và thằng bạn em nó cũng bảo 3 hôm nay ko vào đươc YM chat rồi. Hiện tượng này em kết luận đúng là do nhà cung cấp VNN rồi.
@hoiquan_IT_LAP: em vẫn vào được NET bình thường, chứng tỏ IP của em rất ngon. Em toàn để IP động thôi.

Mình dùng Viettel cũng bị tình trạng như vậy, lâu rồi, bấy lâu nay vẫn phải dùng meboo mà bất tiện lắm, không biết có cách nào khắc phục 0

Tình trạng chung rồi các bác à, mấy hôm nay em vẫn vào được qua VNN nhưng chuối. Chắc tại server của Yahoo quá, đành phải đợi xem thế nào.

Mấy bác Hà Nội khổ nhỉ. Ở sài gòn này vào lúc nào cũng được. Chả thấy bao giờ báo lỗi.
Ủa vậy mấy tiệm net làm sao làm ăn hả trời. nếu không có game online chắc điếc

Phải công nhận là YM dạo này “chuối cả nải”, kém hơn cả server của HHVN.
Đang chat ngon,tự nhiên rớt mạng luôn.:smiley:

Đúng là ở SG vẫn ngon, em hỏi mấy bạn em ở trong đó đều bảo ko sao.
Hôm qua em gọi 180126 bảo nó kiểm tra lại mạng, thế là sáng nay vào được rồi các bạc ạ, kô biết có phải nguyên nhân do nhà cung cấp đường truyền hay Yahoo kô nữa

Giải pháp này xem ra có vẻ được.
Windows Live Messenger.
Có thể add nick yahoo cũng được. Chat vô tư. Nhưng không vào chat room được.