xin tư vấn về đồng hồ swatch

xin chào các bác.
em có một chiếc đồng hồ swatch irony mua năm 2010
sau khoảng 2 năm ko sờ đến thì hôm nay em lại phát hiện ra nó, trong tình trạng như sau:
1/ pin đã hết
2/ mặt kính bằng mica lởm đã trầy rất nhiều
3/ dây da đã bị mọt ăn từ phía trong.
thực sự thì em rất thích kiểu dáng của chiếc swatch này nên muốn khắc phục phần nào các hư hại trên. như thế thì em cần:
1/ thay pin mới: cục pin của nó lộ thiên, nhìn rất lạ và to so với các cục pin đồng hồ khác
2/ thay dây da mới: kiểu dây của nó cũng lạ so với các đồng hồ khác. phần tiêp xúc giữa mặt và dây có tận 4 cái mấu giữ, thay vì 2 cái như đồng hồ thông thường.
3/ thay mặt: mặt kính của em nó bằng mica nhìn rất lởm, em muốn thay lên mặt saphire, nhưng ko rõ có loại mặt saphire cầu lồi phù hợp với nó không
em xin các bác có bác nào biết chỗ thực hiện những việc trên thì vui lòng chỉ giúp em với. vấn đề chi phí cũng rất quan trọng ạ, vì em đang là sinh viên thôi. cám ơn các bác.

quên nữa em ở sài gòn nhé các bác.

Bạn vào đây tìm địa chỉ nào gần mình nhất thì đến để “tân trang” lại đồng hồ của mình nhé. Riêng cá nhân tôi thì nếu thay hết bao nhiêu đấy thứ tôi sẽ mua cái mới vì tính ra chênh lệch cũng không bao nhiêu tiền.

Gõ vào ô Find store từ khóa Viet Nam nó sẽ cho ra 5 đại lý chính hãng đồng hồ Swatch tại Việt Nam.

http://www.swatch.com/us_en/shop/locator.html