Xin hướng dẫn copy danh bạ từ Sim vào thẻ nhớ trong máy 9630

Chào các bác,
Em vừa tậu em Tour, em đút sim vào và copy danh bạ, nhưng em lại muôn copy vào thẻ nhớ, trong khi đó em thấy nó lại copy danh bạ vào máy. Các bác giúp em với.

BB đâu có cho copy từ sim hay từ máy vào thẻ nhớ đâu bạn !

Chẳng hiểu bác định bỏ contact vào thẻ nhớ làm gì.
Theo kinh nghiệm của mình, dùng BB hay bất kỳ SmartPhone nào khác, mình lưu contacts qua Outlook → zip lại rồi gửi qua mail để lưu.
Dự phòng: chuyển luôn toàn bộ contact qua Yahoo và Google, sync luôn 2 chiều để update thường xuyên… → đảm bảo rất khó để mất contacts :smiley:

vì em phòng trừ trường hợp đổi máy thì chỉ việc cầm thẻ nhớ theo thôi, k0 phải copy lại danh bạ nữa bác ợ:(

Copy danh bạ vào thẻ nhớ hình như chỉ có trên mấy cái Đt nội địa của Nhật thôi .

bb có cái ngộ là không sao chéo danh bạ từ máy ra sim hay thẻ nhớ đâu bạn ơi :D, cho nên lâu lâu cũng hơi cực một chút

Trong Apps của Google có cái google syncs gì đó, bạn cài rồi sync toàn bộ qua server của Google là yên tâm, sau dùng ĐT khác thì cài cái google sync cho máy đó rồi sync lại contacts là OK.
m.google.com/go ==> chọn syns… nhé.

Bạn hướng dẫn kỹ hơn đc kg ? mình làm kg được ?

mình cũng làm theo cách của bạn ^^

Dùng qua outlook là tiện nhất bạn à ! Bạn có thế sync dạnh bạ cho bất cứ máy nào chứ ko nhất thiết phải là máy của nokia .Chứ copy qua thẻ nhớ phần danh bạ em chỉ thấy ở máy nokia thôi !

Có 3 cách cho bác chọn :

1: Dùng Outlook sync vào máy tính
2: Dùng google sync
3. Dùng BDM làm 1 bản backup rồi copy vào thẻ nhớ là đi đâu cũng có data đi theo :smiley: