Trở lại Ultimate

Chả là em có con lap cài vista home basic bản quyền. Thấy dùng không sướng, em liền upgrade lên bản Ultimate (dùng 30 ngày). Khi dùng hết 30 ngày, thằng win này tự nhiên quay trở về dạng Home (không có aero, không chơi được game cờ vua…). sau đó em mới crack, giờ win báo là activated. Nhưnng mấy chức năng của Ultimate vẫn không khôi phục như cũ. Chữa lỗi này thế nào đây các bro? Cứu em với :mad:

Ah, sẵn bác cho mình hỏi khi mình Upgrade Vista Ultimate lên nền Vista cũ thì những software mình cài trước đó có bị mất đi hay không? Và khi mình không thích Ultimate nữa thì mình có thể unistall được để quay vể với bản Vista cũ được hay không?

Những soft cũ không bị mất bác ạ. Chỉ có thằng KAV không dùng được (của em là thế) nên phải reinstall thằng này.
Em chẳng tìm thấy chỗ nào để uninstal để về bản cũ được. Nhưng đã cài lên Ultimate rồi thì không muốn quay lại bản vista cũ đâu, đó là điều chắc chắn. Nếu muốn quay thì quay về XP cho lẹ

dùng vista home basic khác gì xp đâu ngoài trừ cái theme aero. không có hiệu bong bóng tắt mở cửa sổ… không có cửa sổ 3D… lại còn kém tương thích(vì nó là vista). thường chỉ dùng home basic khi chưa biết các bản vista khác như thế nào thôi