Thay Chip cho Laptop

Máy mình đang xài là Intel® Core™ 2 Duo T8300 2.4GHz. Ông anh mới xách về 1 con Intel® Core™ 2 Duo T9500 2.6GHz. Mình muốn hỏi liệu có thay được không nhỉ :smiley:

gắn tốt, cùng socket, cùng bus, cùng công nghệ 45nm. Phang đi bác còn chờ gì nữa? Phang xong bác bán em con T8300 để em nâng theo nhá … hehe

Thay liệu có ảnh hưởng j không pác :smiley:

có ảnh hưởng đấy bro ạ. Thay xong chạy thích hơn hẳn. hé hé. Nhưng có con bò to thì kiếm cái dây thừng tốt vào, ra mua ít AS5 về mà bôi tản nhiệt bro ạ.

3M cache với 6M cache thì khác nhau 1 trời 1 vực … Bù lại con T9500 nóng vãi lúa!

ko thay thì bán cho mình nhé, cũng đang dùng T8300 :slight_smile:

[quote=“Zic_Longruoi, post: 1184587”]
3M cache với 6M cache thì khác nhau 1 trời 1 vực … Bù lại con **T9500 nóng vãi lúa!/**QUOTE]

có sự nhầm lẫn nào trong đây ko nhỉ

em sài 2 co hp 8710w cấu hình giống nhau từ vga FX1600 tới ram, hdd, chỉ khác 1 cái là chạy t8300 và 1 cái chạy T9500
thì kết quả khi làm việc bình thường là như nhau, khi render 3d max thì t9500 chạy nhanh hơn t8300 30% ( cụ thể 1 file mất hết 1000s với t8300 thì ở t9500 chỉ mất có 600 giây là render xong rồi )
còn nhiệt độ tỏa ra của 2 con cpu này là như nhau khi làm việc ở công suất 100%
cònlàm việc ở trạng thái bình thường thì T9500 mát hơn, nó lưu vô bộ cache đem nhiều hơn…> ko yêu cầu cpu phải thực thi lệnh chyển tiếp vào vùng cache đẹm nên mát hơn t8300 thôi

Nghe các bác nói tình hình khả quan quá, quyết thay thôi :smiley:
Không biết có tự thay đc ko nhỉ #:-S, e ở HN các bác biết chỗ nào thay good không:D

máy cũ hết BH thì cứ tháo ra thay thoải mái, nhớ chú ý trét kem tản nhiệt cho CPU.

hihi.Cứ tháo ra cho biết bác ah.Kô cầm đến e tháo hộ cho e nghiên cứu luôn

cũng tùy dòng máy thôi bác ơi :D, như con acer 4710g của em thì thay dễ vô tư :D, nhưng mà mấy em hp thì thôi rồi :((, banh nguyên cái máy ra mà thay ấy chứ ^^"

thay thì quá good rồi mỗi tội là thay cho máy hết bảo hành hoặc hàng xt thì đỡ tiếc hơn :smiley: , máy em vừa mua dùng có P7450 thôi cũng muốn lên lắm nhưng tiếc mất bh nên chịu , đành ngồi OC cho lên 2.4 chạy tạm :stuck_out_tongue:

Nếu như công việc của bạn không cần phải xử lý mạnh như Game hay đồ họa thì T8300 dư sức rồi. Gắn T9500 chỉ thêm hao pin và nóng máy thêm thôi. Lấy con T9500 đó đem bán đi nhậu sướng hơn. Nhớ rủ mình nha. Hehe

T8300 và T9500 khác bus (800 vs 1066) mà thay lẫn cho nhau làm sao được.