TG50-xin hỏi các bác phần mềm Power on/off

Z-launcher cũng có tính năng này nhưng tốn tài nguyên quá các bác ạ. Em muốn hỏi xem có phần mềm nào tương tự như Z-launcher nhưng chỉ có chức năng như một nút Power không ạ? hoặc để gán nút (back) làm nút Power thì tốt nhất. Em cám ơn các bác nhiều!!!

trước giờ toàn xài Z-launcher hok , hpok bít cóa cái nào thay thế :confused::confused::confused:

Có, tên chương trình là default capture, sau khi cài nó sẽ thành một mục trong Pref để bạn có thể bật tắt máy hoặc thực thi một số lệnh khác bằng phím capture. OKey cũng được, một số phần mềm khác nữa, mình không nhớ được hết tên.

TG không có nút Capture của Camera bác ạ, thế mới khổ!

Bạn có thể thử qua những soft sau để gán chức năng cho phím bấm:
**ButtonPro, Button Switcher Pro, magicButton, NRButtons **

Bác dùng thử cái Power Hero xem. Chú này quản lý năng lượng tuyệt vời, tắt bật Phone, IR, Blutooth, GPRS, key light, screen light vô cùng đơn giản bằng nút Shift+P, chưa kể, bác có thể theo dõi dung lượng Pin, thời gian xạc còn lại và đặt lịch để máy tự động chỉnh việc tắt bật tất cả những thứ trên theo giờ đấy. :smiley:

Ô, em vừa thử lại, thằng này ko có tính năng soft reset, nhưng nói chung là các bác cứ dùng thử xem. em thấy nó là một trong những thằng đáng lưu ý đấy.