Paypal => Vietnam

bác nói cứ như đùa, paypal là một dịch vụ, chẳng cần phải sử dụng cũng biết nó sẽ tính phí nhưng là như thế nào mà thôi, nó cho bác free nạp money vào và transfer sang tài khoản paypal khác, nhưng thằng kia sẽ phải bị charge nếu muốn lấy tiền ra và bác cũng sẽ bị charge nếu bác rút tiền lại bank acc của bác. ở Mĩ làm gì có cái gì free, mà đâu cũng thế thôi…hi’hi’ (tranh luận như cãi nhau ý nhỉ, sorry nha!)

Hì, mình nghĩ là các bác xài cái account loại cho personal use chăng? Account của mình khi charge tiền ng ta đã bị thu transaction fee rồi. Mình dùng business account. :stuck_out_tongue:
Và FACT là mình chẳng phải trả xu nào cho việc lấy tiền về Bank Account cả :stuck_out_tongue: Có lẽ chúng ta không sử dụng chung 1 loại dịch vụ roài → cách hiểu khác nhau. Tuy nhiên mình nghĩ trước khi các bác nói người khác không hiểu, không rành về chuyện gì thì nên có chút kiểm tra trước nhé!
Cheers

Có gì đâu mà tranh cãi, cứ lên trang web cua Paypal có sẵn biểu phí cho từng loại giao dịch và từng loại account mà !?

Hehehe, buyer thì không tính phí, nhưng seller thì nhất định rồi, lên trang web www.paypal.com sẽ rõ

As of June 2005, South African residents are able to open a PayPal account, and can only send payments at this time. South African residents may not use PayPal to receive payments. PayPal continues to research how best to expand its offering in South Africa.

thông tin này liên quan đến người sử dụng paypal ở Việt nam hả bác, phiền bác sau dịch luôn ra tieng Việt ở dưới để những anh em không biết tiếng Anh cũng đọc được

Mình xài personal account, đúng là withdraw fund ->bank account in US là Free.

Withdraw Funds Secure Transaction

PayPal offers the following options for withdrawing funds from your PayPal account.

Options Processing Time Cost

Transfer funds to your bank account

Banks in Singapore
5-7 Business Days Free for $200.00 SGD or more, $1.00 SGD for $199.99 SGD or less
Banks in the U.S.
3-4 Business Days Free for banks in the U.S.

botay.com

Hình như có mỗi bác có paypal thì phải? :slight_smile: Bác cứ kiểm tra thử lại của bác trước xem rồi đưa hình chụp màn hình lên đây xem nào.

Mấy huynh kiểm tra lại đường link này nhé. PayPal Consumer Fees Tôi đã đưa ở trên (post # ). Đó là link cách tính phí của paypal. Dĩ nhiên withdraw từ paypal fund -->tài khỏan ngân hàng ở Mỹ là FREE. Tuy nhiên tiền trước khi báo có trong fund đã bị trừ phí rồi.

Vẫn không tin và còn muốn cãi nữa thì liếc qua hình chụp từ tài khỏan paypal của ngu đệ xem sao. Hàng 1 là nhận tiền, hàng 4 là withdraw fun đó.

vấn đề ở đây là Paypal chưa cho phép chuyển tiền từ 1 TK khác vào TK của mình. Nó mới chỉ cho mình dùng dịch vụ pay thôi, cái phần withdraw thì chắc còn phải đợi dài :frowning:

Cậu cứ nhìn kỹ cái hàng transfer về bank account đi. Có phải là 0.00$ hay không vậy? Tôi có nói gì khác về chuyện khi lấy tiền ng khác thì 0 bị charge fee không? Deleted Trước khi gân cổ lên cãi, phán ng khác sai thì xem coi ng ta viết gì nhé!

1 lần nữa, chuyển tiền từ PP của mình về Bank Account của mình ở US là free.

Tôi chẳng thích cãi cọ gì với các cậu, chỉ là muốn không để mọi ng bị confuse vì các thông tin không chính xác thôi. Ngoài tra thì ai muốn biết detail thêm cứ vào Paypal.com mà đọc nhé

Về chuyện có thu tiền của người khác với Paypal đăng ký ở VN không thì các bạn đợi đến cuối tháng khi mình đã verify tài khoản NH đc với Paypal sẽ báo cáo kết quả :).

Xin đừng tranh cãi cái vụ này nữa…
Tôi nhận được email này, hình như nó là một cú lừa đảo, mạo danh PP, nhờ các bác có kinh nghiệm xem xết dùm. Hic… ghê quá mới chân ướt chân ráo.

*Dear PayPal Member:

Attention! Your PayPal account has been limited!

As part of our security measures, we regularly screen activity in the PayPal system. We recently contacted you after noticing an issue on your account. We requested information from you for the following reason:

Our system requires further account verification.

Please click here and enter your account information on the following page to confirm that you are not currently away. You have 3 days to confirm account information or your account will be locked.

Case ID Number:

In accordance with PayPal’s User Agreement, your account access will remain limited until the issue has been resolved. Unfortunately, if access to your account remains limited for an extended period of time, it may result in further limitations or eventual account closure. We encourage you to log in to your PayPal account as soon as possible to help avoid this.

to review your account and some or all of the information that PayPal used to make its decision to limit your account access, please visit the Resolution Center.

We thank you for your prompt attention to this matter. Please understand that this is a security measure intended to help protect you and your account. We apologize for any inconvenience.

Sincerely,
PayPal Account Review Department

Tôi click vào chữ “here” (màu xanh), IE7 báo liền là “phishing website”. Copy link vào ct duyệt web khác thì không mở được trang này.

Các bác xem dùm và cẩn thận nhé!*

Paypal, Ebay và các website liên quan đến thẻ Tín dụng hầu hết đều khuyên khi muốn vào web của nó thì hãy Gõ địa chỉ web vào chứ đừng click vào bất cứ link nào gửi đến từ các email. Gặp mấy trường hợp vậy thì các bác cứ delete phéng cho xong . Hoặc tốt hơn thì report cho Paypal :slight_smile:

Bạn cứ xem lại câu “Trước khi gân cổ lên cãi, phán ng khác sai thì xem coi ng ta viết gì nhé!” của chính bạn. Tôi nói là chuyển tiền từ paypal về tk NH của mình (US Bank Account) có mất xu nào?! Chỉ **mất tiền khi nhận tiền từ người khác thôi. **

Nếu bạn không nhận tiền từ người khác chuyển qua Paypal thì tiền đâu có trong paypal fund để bạn chuyển khỏan từ đó về NH của mình? Chẳng lẽ bạn ăn xong rồi chuyển từ TK NH sang paypal, rồi từ paypal chuyển về TK NH?
Sao bạn không post cái tk paypal của bạn cho mọi người hiểu rõ vấn đề bạn nói?
Thôi chẳng tranh luận với bạn làm gì nữa vì tài khỏan ebay của bạn chỉ mới được tạo hôm 29/04/2006.

Điều mà sontran nói là post #20 trang 2 và nói đúng (chỉ duy nhất đề cập đến phí rút tiền từ tài khoản paypal về tài khoản tại US bank là =0).

Post #21 của Treolove tại trang 3 cho thấy rõ ràng bạn đã hiểu hoàn toàn lệch hướng ý bạn sontran nói.

Cách dùng từ của bạn treolove gây ức chế dẫn đến post #23 cùng trang của sontran => rồi từ đó 2 bạn tranh cãi nhau.

Đây là lời khuyên của tôi (miễn phí) bạn Treolove đọc kỹ và xem lại cách dùng từ của mình (“tưởng bở” hay “vẫn không tin và còn muốn cãi nữa”), nên nhớ bạn còn nhỏ tuổi và giữ tư cách Mod

Post #21 của Treolove tại trang 3 cho thấy rõ ràng bạn đã hiểu hoàn toàn lệch hướng ý bạn sontran ở trên khi dẫn vấn đề sang việc paypal thu phí từ khoản thanh toán của người mua. Đây là 2 việc hoàn toàn khác nhau, một đằng là phí rút tiền từ paypal về tài khoản của mình, một đằng là phí paypal thu từ khoản thanh toán của người mua vào paypal

Chào TreoLove, tôi thấy cậu làm mod mà không đọc kỹ bài trước khi trả lời thì làm mod thế nào nhỉ? Chính những người như cậu không chịu đọc kỹ bài mà cứ tự áp ý kiến của mình nên mới hay xảy ra những vụ khiếu nại del bài trên HHVN cả năm nay đấy.
Thật may là có bác nmt1978 đã trả lời giúp tôi rồi đấy. Thanks bác!

Btw, nếu cậu đọc kỹ thì cậu sẽ thấy là tôi đã nói trước giờ tôi xài PP qua US Bank account. Kính thưa cậu là tôi xài từ khi cậu còn chưa đủ tuổi để được quyền đăng ký bank account khá lâu cơ (2001). Ah, mà cậu ghia quá, bít đc là account PP của tui tạo ngày 29/04/06 nữa cơ, hix. Mà cậu có nhầm với Ebay acc không thế nhỉ? :slight_smile: :smiley:
Chào nhé

Ah, tôi vẫn tự nạp tiền vào PP từ bank hoài đấy chứ. PP đâu phải chỉ dùng để lấy tiền từ ng ta. Vẫn nạp vào để còn thanh toán nữa mà. Do đó chuyện ăn xong nạp tiền vào rồi cần thì lấy ra vẫn xảy ra thường xuyên. Nhỉ?

Thành thật xin lỗi chủ topic cũng như các bạn nào phải đọc các bài vô bổ này. Tôi không muốn như thế nhưng mà vì bị xúc phạm nên tôi buộc phải giải thích 1 chút. Tôi chẳng muốn tranh cãi làm gì cho rác HHVN.

Oài, các bác cứ căng thẳng làm chi, chỉ vì hiểu nhầm một chút thôi mà, ông nói gà bà nói vịt thôi. Tự nhiên lại tranh cãi chuyện đâu đâu, thông tin thì có đầy đủ trên www.paypal.com rồi (đừng click nhé - PP họ khuyên thế :slight_smile: )
Hay em tạo 1 cái PP mỗi bác chuyển vào PP của em 100$ xem có bị tính phí không nhỉ hà hà. A Treolove cũng cứng tuổi rồi chứ không nhỏ tuổi như mấy bác nghĩ, chẳng qua cũng nhiệt tình chứng minh và cung cấp kinh nghiệm sử dụng cho các anh em thôi, anh Sontran cũng rất rõ về PP nữa, chắc chắn sẽ còn cần nhiều câu trả lời của mấy bác để giúp anh em mới bỡ ngỡ bước vào thế giới… “không dùng tiền mặt”.
Ah em chưa có điều kiện đăng ký, tuy nhiên e biết PP còn có 1 kiểu address verified, như vậy nếu đăng ký với tài khoản VN PP nó có cho phép mình verify cái địa chỉ VN ko? hình như thay vì nó gửi 1 số tiền nho nhỏ vào TK của mình nó sẽ gửi 2 hay 3 con số gì đó qua thư và chuyển qua đường bưu điện tới địa chỉ của mình đăng ký, ko hiểu nó có gửi ko nhỉ. Câu này chắc dành cho bác Sontran rồi vì bác Treolove đang ở tận trời Mẽo hehe.
Vui vẻ đi các bác nhé, sì trét mệt lắm

Hihi, tại vì thấy cậu TreoLove cứ quả quyết tớ sai nên mới quạu chút :smiley: . Quan điểm của mình là trước khi tranh luận thì cứ phải coi cho kỹ đã rùi mới dám ý kiến. Và phải thử nữa. Chủ yếu là để đưa những thông tin gì mình biết ra chia sẻ thui :slight_smile:

Cai vụ Verify Adresss thì chưa biết Paypal nó có dám làm ở VN thời điểm này hay không nữa :slight_smile: Nó cho đăng ký là mừng rùi đã. Nếu mình nhớ 0 lầm về vụ Verify address này thì ở bên Mẽo cách verify là nó sẽ phone cho mình rùi mình confirm gì gì đó với nó (mình verify cũng 3 năm roài nên trí nhớ 0 tốt mấy, với lại có thể giờ PP nó thay đổi luật thì sao :smiley: ). Kekeke, đâm giờ mua bán Ebay có nhiều khi thằng bán cứ nhất quyết ship đến Verified adddess của mình cũng phiền tóai kinh :lol:

Anyway, sau khi xong cái vụ verify thẻ thì mình sẽ thử cái vụ bác bad đề cập đến. Có gì sẽ tiếp tục thông tin sau.

Btw, tớ thì vui vẻ roài, phải vui vẻ mới trẻ đc (bắt đầu già roài) :smiley:
Ah, với lại cũng xin lỗi TreoLove về 1 thông tin mình đọc chưa chuẩn. Thì ra là TreoLove cũng phán là Ebay acc của mình tạo 29/04/06 chứ 0 phải nói về PP. Dưng mà Ebay và PP cũng đâu có gì liên quan nhỉ (I mean in this topic). Nhân tiện TreoLove tra giùm mình coi acc hoangson trên Ebay tạo hồi nào luôn nhé! Xưa mình dùng cái đấy mà giờ quên pà nó password roài.

:slight_smile: giờ quan trọng đợi acb lấy 4 số verified sao mà lâu quá chừng lâu à…

Hi,
Update đây: mình gọi lên Eximbank xin thông tin giao dịch 1.95$ :smiley: và đã verify được thẻ:

** Your member status is: Verified **

This means that you have completed your enrollment in PayPal’s Expanded Use Program and can send an unlimited amount of money with your PayPal account.

bad news là chưa Request Money đc:

"As a PayPal Send Only account holder, you are not permitted to receive funds from other PayPal account holders.

PayPal is constantly working to expand and improve services for our customers. We hope that we can enable you to use more of our award-winning services in the future."

Sẽ tiếp tục thử bằng cách send money từ account PP kia về xem sao

:slight_smile: