Nhờ Mod xử lý giúp trường hợp người bán từ chối

Mình có tham gia đấu giá ở Topic này: https://www.handheld.com.vn/community/phan-hoi-gd-mua-ban-dau-gia.54/
Nhưng cho đến nay đã 3 tuần nhưng người bán từ chối bán hàng, lý do là họ nhầm lẫn.
Đề nghị Mod xử lý giúp tình huống này.
Để tranh chấp nhưng này thì cá nhân mình cũng ko muốn mua nữa. Chỉ là xử lý lỗi của người bán nếu có. Vì người mua winner từ chối không nhận hàng thì bị ban 1 năm. Trường hợp người bán từ chối không bán hàng thì bị như thế nào?
Thanks Mod nhiều!

Người bán gõ MS3 =190k=365k. Thì mình nghĩ là do nhầm lẫn.
Nếu bác chọn GBN Ms3=365k thì giao dịch được tiến hành rồi.

Mình nghĩ có thể họ nhầm lẫn. Nhưng vấn đề là phải có trách nhiệm với con số mình đưa ra, chứ không thể nói 1 câu là do nhầm lẫn là xong.
Mình cũng chả cần mua hàng này lắm. Cái quan trọng ở đây là trách nhiệm của người bán đối với giá họ đưa ra.

Khi mình bid giá 190k, họ cũng đã công nhận winner. Vậy trách nhiệm của người bán ở đâu?

Topic bạn dẫn link tới trang thành viên
Nick Dandihome ngày nào cũng mở 2 topic đấu giá
Bạn gửi đúng topic bạn tham gia nhé

https://www.handheld.com.vn/threads/dg-gia-dao-nam-cham-vinh-cuu-inox-304-dandihome-end-22h44p-ngay-24-07-23.611610/.
Đây nhé Mod

Chủ topic đã 2 lần từ chối.
Thật tình mình cũng không muốn mua món hàng có tranh chấp này nữa. Khi nhìn vào lại nghĩ đến chuyện này.
Mình chỉ muốn biết hình phạt nếu có đối với người bán khi từ chối không bán hàng.
Trước đây mình có bid, và khi không nhận hàng thì bị ban 1 năm. Không có ai hỏi han hay thỏa thuận gì cả.

Nội quy HHVN có ghi rõ

• không thực hiện giao dịch/ phá đấu giá: thời hạn 1 năm
  • không tuân thủ nội quy tổ đấu giá: thời hạn 6 tháng

Cái này do lỗi bên em, bên em có nhắn tin riêng để xin lỗi bác @cccp1784 và đề xuất hướng xử lý. Mong bác thông cảm và check tin nhắn của em ạ.

Bạn công khai hướng xử lý trên topic này nhé

[ATTACH type=“full”]1242856[/ATTACH]
Dạ bên em có nhắn cho bác @cccp1784 để xin lỗi bác về sự bất tiện này. Và có đề xuất nếu bác còn nhu cầu với sản phẩm. Bên em sẽ để bác với đúng theo giá bác đã bid trong bài đấu giá ạ.

Mình thấy GBN còn cao hơn GKĐ, nhìn là biết bác chủ nhầm rồi. Có chăng thì nên nhắc để bác chủ biết và chỉnh sửa. Mà lỗi cũng tại bác chủ còn báo winner mà ko check lại. Thôi thì cách xử lý của bác chủ sau khi lỗi thì như vậy là ổn rồi.