Nhờ Mod phân xử kết quả phiên đấu giá

Thân chào Mod,

Mình có tham gia đấu giá tại topic này: [TOÀN QUỐC] - ĐG 03 bộ suit cực đẹp, hàng hiệu Next form slimfit, size 36-38-40 tương đương S M L. Kt 23h10 ngày 10/2/2022 | HANDHELD VIETNAM](‘https://www.handheld.com.vn/threads/dg-03-bo-suit-cuc-dep-hang-hieu-next-form-slimfit-size-36-38-40-tuong-duong-s-m-l-kt-23h10-ngay-10-2-2022.587921/’) **và có phát sinh thắc mắc cần Mod giải thích/ phân xử, nhờ Mod xem xét giúp như mục B dưới đây.

A. Thông tin tổng quát**

1. Mình tham gia bid 02 lượt, lượt đầu giá bid đưa ra là 1600k (tại post # 16); lượt 2 giá bid là 1650 (tại post #23). Ngoài giá bid 1650 hiện đang phát sinh thắc mắc, tất cả thông tin khác liên quan đến cú bid của cá nhân, mình cho là đều đáp ứng đầy đủ nội quy diễn đàn, và hợp lệ so với yêu cầu của người tổ chức bid - bác @Tranba87.

2. Giữa 02 lượt bid của mình, có thành viên bid với giá 1616k (tại post #18). Cá nhân mình cho rằng thông tin liên quan cú bid này có nội dung “còn thiếu sót” hoặc có thể chưa phù hợp là tỉnh/ thành đang đề là CaobằnG (thay vì Cao Bằng). Đây là nội dung mình mới phát hiện thêm, trong quá trình phản ánh thông tin thắc mắc của cá nhân.

3. Hết giờ bid, người tổ chức bid và thành viên bid tại mục 2 nêu trên có nhận định rằng giá bid lần 2 của mình (lượt #23 nêu trên) là không đúng quy định, nên công nhận người thắng là thành viên bid tại mục 2.

B. Thắc mắc cần nhờ Mod hỗ trợ giải đáp

1. Giá bid lần 2 tại lượt post #23 của mình có không hợp lệ không, có thể được hiểu một cách logic và hợp lý là 1650k (hay 1,65 triệu, hay 1.650.000 đồng) không? (Logic và hợp lý ở chỗ: mình đã canh đến trước giờ đóng bid để cập nhật giá bid với mong muốn thắng, và phải hiểu logic giá bid theo lượt đấu 1 và 2 - tại post #18#23 của mình.) Nếu không, thì quy định/ nội quy nào của diễn đàn cho thấy giá này là không hợp lệ?
    (Giả sử quy định/ nội quy của diễn đàn chưa có để điều chỉnh vấn đề này, mình đề xuất cần bổ sung để tránh các thắc mắc/ tranh cãi về sau).

2. Thông tin về tỉnh, thành do thành viên nhập như nêu tại mục 2, phần B nêu trên có hợp lệ không? Nếu không, thì lượt bid của thành viên đó có hợp lệ?

Các thắc mắc trên mình đã post trực tiếp tại thread đấu giá và nhờ Mod @HHVN - SECURITY hỗ trợ phân xử/ giải quyết (trong đó, nội dung mục 2 phần B trên đây là mình mới bổ sung); tuy nhiên có thể post tại đó chưa phù hợp nên mình mở thread này. Nếu có gây trùng lặp/ lãng phí tài nguyên diễn đàn thì mình rất lấy làm tiếc, và mong các Mod thông cảm.

Cảm ơn sự hỗ trợ và chúc Mod sức khỏe!

Bạn bíd 1650 là ko hợp lệ rồi, đúng ra phải 1650k.
Còn bác kia ghi là CaobằnG cũng ko thể gọi là ko hợp lệ

Em đã trả lời bên box đấu giá, topic closed.