Làm sao để gỡ bỏ driver của laptop(vostro 1500)

Khi down từ trên mạng xuống 2 cái driver về video của Dell , em cài cái thứ nhất xong hình như là NDVIA gì đó thì cài cái thứ 2 nó báo thế này :
“This computer does not meet the minimum requirements for install software:((”
xin các pác chỉ dùm em , đây là lần đầu tiên vào cái laptop này nên mong các pác giúp đỡ thankss

Khi bật máy lên pác nhấn F5 và F8 để chọn chế độ Safe Mode để máy kg load driver của thiết bị. Tiếp đó vào chọn driver của thiết bị VGA rùi remove đi; khởi động lại máy và Update lại driver đúng của nó. Chúc pác thành công

Bạn phải xác định cái VGA máy bạn đang sử dụng là loại nào, Model máy loại nào để down về cho đúng. Onbo hay card rời. Mà dell dòng chứ.-( Thường Dell hay dùng card NDVIA và Intel. Bạn down hết 2 cái về cài vô hết 2 cái luôn sao đc ạ.~X(

Driver trên site của hãng thì chỉ có 1 cái đúng nó cứ đưa lên hết theo option mà, nếu cài sai vào device manager mà uninstall rùi refresh cài lại là được

cái phần mềm của em khi cài đặt vào thì chỉ mới được unzip vào bên trong máy nhưng chưa được cài đặt , trong device manage cũng ko có,chỉ có NVIDIA thôi , em click vào cái setup thì nó có để chữ là “This computer does not meet the minimum requirements for install software , will not setup”, thế có thể nào gỡ nó ra được không , xóa hết í , có thể delete ko các pác ?

DELL truoc khi cài nó bung ra trên ổ C rùi check đúng Model mới cài, máy của bạn nó check sai nên chưa có cài, vậy ko cần phải remove làm gì

bạn lấy service tag của nó search tren Dell.com xem VGA của nó là gì? Xong down đúng VGA đó về cài là xong.

Dell thì tải driver dễ dàng và chính xác mà bạn, bạn nhập SVtag hay chọn chung dòng máy, đúng driver cho chủng loại vga của bạn, Dell có ghi rất rõ ràng, cứ remove cái cũ mà cài mới vào bạn ạh