Kíu kíu Exec Các huynh chỉ giúp vơi

Em vừa được tặng 1 em 02Exec cũ. nhưng thiếu mất bút chỉ, các huynh chỉ giúp em chỗ nào bán với, em ở hà nội.
Mà em này tại sao chạy chậm quá. em cũng đã sử dụng cái Clear storage có sẵn trogn program mất lần rồi mà máy vẫn chậm( ví dụ em chỉ vào một tính năng nào đó thì fải đợi cỡ 1 phut sau no mới kích hoạt … huhuh chuối thế )
Mong các huynh chỉ giúp, Em xin đa tạ , và chân thành cảm ơn

Tình hình thì bạn phải gặp Hungnv để xử lý rồi, ra đó nhớ bảo ku ấy hướng dẫn thêm cách cài đặt và làm sao cho máy chạy nhanh. Exec là một trong những máy chạy nhanh nhất rồi, tuy nhiên cần phải loại bỏ một số mỡ thừa và tweak thêm mới đạt được mong muốn. Bạn ra làm ly cafe bên 20 Trần Quốc Toản rồi bảo Hungnv xử lý cho.
Trường hợp của bạn cũng hơi lạ, tuy nhiên cần kiểm tra một số thông tin như bản rom đang sử dụng, tình trạng máy … Một điểm lưu ý đối với Exec là không nên bung toàn bộ Extended ROM, sẽ làm máy chạy chậm thê thảm đấy, chỉ nên bung một số file quan trọng trong đó. Dùng Tweak2k để thay đổi một số thông số cho máy chạy mềm mại nuột nà hơn. Kết hợp với chỉnh reg bằng tay … sẽ có một chú Exec hoàn hảo.
Bút thì … phải xin, hoặc phải mua thôi, xin khéo có khi đc, nhưng đôi khi cũng phải bỏ tiền ra mua hehe.

bác ra 24 Đặng Dung nhá.
quảng cáo dzùm bác Trung

Chắc bị lỗi RAM rồi, nếu mới Clear Storage thì không thể nào lại chậm như vậy được

Bệnh này em mới nghe thấy(Bác chỉ giáo dùm em):smiley:
Thank!

Bút thì bác ra chỗ anh Trung 24 Đặng Dung mua là hợp lí, có 50k 1 cái, bút xịn hay bút dỏm thì cũng đều dễ rơi như nhau hihi.

Còn vụ chậm máy có thể do bác Clear Storage nhưng khi bắt đầu sử dụng nó lại cài 1 đống chương trình trong Extended_ROM dẫn đến việc chậm máy. Tốt nhất là bác HR (Clear Storage) rồi sau khi bác qua bước (Tap the screen to begin using the device…), nó chuẩn bị cài các chương trình mặc định trong Extended_ROM thì bác Reset cho thằng bé 1 fát, chắc sẽ nhanh hơn.

Và có thể là UPROM lên nữa :). Còn lỗi RAM như anh Kim nói thì quả thật là còn khá mới lạ.

[quote=“ducga, post: 269290”]
Bút thì bác ra chỗ anh Trung 24 Đặng Dung mua là hợp lí, có 50k 1 cái, bút xịn hay bút dỏm thì cũng đều dễ rơi như nhau hihi.

Còn vụ chậm máy có thể do bác Clear Storage nhưng khi bắt đầu sử dụng nó lại cài 1 đống chương trình trong Extended_ROM dẫn đến việc chậm máy. Tốt nhất là bác HR (Clear Storage) rồi sau khi bác qua bước (Tap the screen to begin using the device…), nó chuẩn bị cài các chương trình mặc định trong Extended_ROM thì bác Reset cho thằng bé 1 fát, chắc sẽ nhanh hơn.

Thật á, tôi cũng vừa thử xong, vẫn không ổn pác Đức dậu à. vẫn thế. liệucó cách nào minh fomat một cái xong mình setup lại từ đầu không. tôi không thạo lắm mấy công đoajn ext ROM lắm. mong đc chỉ giáo cụ thê.
Rất cám động đc các huynh quan tâm và repply

Bút xịn rơi khó gãy, bút dỏm em xài rơi vài lần gãy cái rụp … :expressionless:

thực ra bút xịn hay rỏm cũng đều như nhau cả thôi nếu mà rơi thì đều gẫy như nhau thôi các bác ạ cái chính là do mình dùng giữ cẩn thận tránh không để rơi thôi, cứ như bác ducga nói là chính xác đấy