Kiểm tra Iphone 4S xuất xứ và là hàng như thế nào? ---- Mong hỗ trợ

Vừa đọc bên Tinh Tế có bác mua IP 4S bên MỸ giống như e mà mang về VN lắp Sim có sóng nên thấy băn khoăn quá Post hỏi các bác
Mình mua em Iphone 4S 32GB bên Mỹ vẫn nguyên Seal Giá 749$ + Tax@8.875 : 66,47$ = 815$. Mua ngày 14 /10/2011 Part Number : MC921LL/A , theo như trên mạng thì ở Mỹ thời điểm đó chỉ có bản Lock, giờ thấy có mấy bác thắc mắc nên tiện đây cũng hỏi k biết bản của mình là bản Lock hay Unlocked.
Mong các bác chỉ giáo

Bác cắm vào itunes xem nó có tự active ko?Nếu có sóng thì là bản World,nếu ko thì bản Lock thì bác mua Code unlock là xong.

câu hỏi của bác cũng khó trả lời quá, vì Ip 4s mới ra và hàng tuồn về việt nam vẫn chưa nhều nên phần lớn cũng ít ngừoi dc chạm tay vào 4s nên cũng không trả lời chình xác cho bác dc, phải ip 4 thì dễ rồi. bác có thể làm như cách bác huythuanmobile chỉ đó. hoặc bác vào apple.com mà search thử xem nguồn gốc xuất xứ máy của bác…

Hiện tại bên US cũng vẫn chưa bán bản qtế nhé bác, toàn lock thôi. trước có thông tin có 1 người (bên us) mua iphone 4s và được ngay con unlock, nhưng mà chỉ là tin đồn và chỉ có 1 người được, hiện vẫn ko có thêm ai giống vậy cả.

Thông tin chính thức là tháng 11 bên us mới bán bản qtế, vì thế chia buồn là máy bác là hàng lock ah.

Iphone 4S active đâu cần cắm vào itunes đâu mấy bác?Mà hình như có nhà mạng bên USA bán bản Quốc tế mà?

[LEFT][FONT=tahoma]Apple “âm thầm” bán iPhone 4S bản quốc tế[/FONT][FONT=tahoma]ICTnews – Mặc dù Apple tuyên bố phải đến tháng 11 họ mới bắt đầu tung ra mẫu iPhone 4S bản không khóa mạng nhưng nhiều cửa hàng tại Mỹ đã có bản sản phẩm này.[/FONT][FONT=tahoma]Trên thực tế, có vẻ như việc bán ra các mẫu iPhone 4S không khóa mạng đã được Apple bật đèn xanh và chỉ có một số cửa hàng nhất định được giao hàng và được phép bán ra công khai. Đã có khá nhiều người dùng ở Mỹ mua được dòng sản phẩm này và kích hoạt thành công.[/FONT][/LEFT]
[TABLE=“width: 360”]
[TR=“bgcolor: transparent”]
[TD=“bgcolor: transparent”]http://www.ictnews.vn/Home/Di-dong/Apple-am-tham-ban-iPhone-4S-ban-quoc-te/2011/10/2MSVC1294852/ImageView.aspx?PublishedFileID=70743[/TD]
[/TR]
[TR=“bgcolor: transparent”]
[TD=“class: PImgDescription, bgcolor: transparent”]Khách hàng chỉ cần kết nối với tài khoản iTunes để kích hoạt chiếc iPhone 4S.[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
[LEFT][FONT=tahoma]Các khách hàng đã mua iPhone 4S không khóa mạng cho biết, việc kích hoạt sản phẩm rất dễ dàng vì họ chỉ việc kết nối chiếc điện thoại với iTunes và một cửa sổ mở khóa sẽ hiện ra. Những chiếc iPhone 4S này thường được bán kèm theo một thẻ SIM của nhà mạng AT&T và tất nhiên là người dùng có thể tháo ra để thay thẻ SIM của mình vào dễ dàng.[/FONT]
[FONT=tahoma]Tại Mỹ, iPhone 4S bản không khóa mạng hiện đang được bán với giá 649 USD (khoảng 13.650.000 đ, bản 16GB), 749 USD (15.750.000 đ, bản 32GB) và 849 USD (17.850.000, bản 64GB).[/FONT][/LEFT]
[FONT=tahoma]Trần Du Phong[/FONT]
[FONT=tahoma]Theo 9to5 Mac[/FONT]

http://www.ictnews.vn/Home/Di-dong/Apple-am-tham-ban-iPhone-4S-ban-quoc-te/2011/10/2MSVC1294852/View.htm