Khắc phục bệnh lỗi màn hình hiển thị CD marantz dòng xxSx và Sony dòng D

Bữa rồi có anh bạn hỏi mình về vụ màn hình con marantz 15S1 bị lỗi, loang màn hình hiển thị. Sau khi tìm hiểu thì thấy mấy dòng này như 11S1, … 15S1, ngay cả bombox Sony dòng D như D3000, D7000 cũng nhiều người bị nhưng nhiều người ngậm bồ hòn làm ngọt, lặng lẽ đi tìm chỗ sửa để rồi âm thầm bán. Loanh quanh hỏi rồi cuối cùng hóa ra có 1 người anh, biết nhau lâu lắm rồi, từ hồi còn phong trào dàn mini bên VOZ biết làm món này. Em đưa mấy tấm hình lên, bác nào bị như vậy nếu ở xa có thể tháo riêng màn ra và ship cho nhẹ vì riêng con CD này nặng 14kg, tiền ship vô TP HCM chắc toi rồi.

Hiện nay rất hiếm người sửa được bệnh này, mang ra thợ thì thợ sẽ nhận sửa, ko làm được thì chuyển, giá rất cao vì thường những máy này tầm gần 20 đến gần 30tr.

[ATTACH=full]720041[/ATTACH]

Các bác tháo mặt CD ra, sau đó tháo phần màn hình hiển thị ra khỏi mặt máy [ATTACH=full]720042[/ATTACH] [ATTACH=full]720043[/ATTACH]

gỡ phần màn hiển thị ra khỏi lớp mút bảo vệ rồi gửi đi
[ATTACH=full]720044[/ATTACH]

Kết quả đây ạ.
[ATTACH=full]720045[/ATTACH] [ATTACH=full]720046[/ATTACH]

Ngay cả Sony dòng D cũng bị, đây là con D7000

[ATTACH=full]720048[/ATTACH]

[ATTACH=full]720049[/ATTACH]

hi bạn, cho tôi hỏi ông bạn sửa kia còn làm không nhé. Tôi chơi con maranz 15S1 cũng bị lỗi giống hệt

chaú chào chú, không biết là chú kia còn làm không ạ, bố cháu chơi ampli cũng bị lỗi giống ạ