HP6365 bị treo máy khi phone mỗi sáng!

các bro cho tui hỏi thăm
tui xài máy HP6365
mỗi sáng khi tui gọi phone lần đầu tiên trong ngày, là bị treo máy!!!
phải reset lại thì mới gọi phone được.
các bro có ý kiến nào kô xin chỉ giáo.
thks.

Bác thử hard reset máy lại xem sau

mình đã thử hard reset rồi
up lại rom mà vẫn bị thế
cám ơn bạn đã trả lời nhé

bạn đang dùng bản ROM gì?
thử Handreset sau đó đừng cài gì vội, gọi thử mà không được nữa thì mang ra Hp thôi.

1. Vào Start - Settings- System- Memory: kéo phần bộ nhớ cho Storage còn ít thôi, chỉ cần 5MB là được, còn phần Program để càng nhiều càng tốt (khoảng >22MB là OK)

2. Kiểm tra có cài soft nào bị lỗi không? nếu soft nào ít dùng và k cần thiết thì remove cha nó đi

3. Chạy Pocket Mechanic 1.59 hoặc Memmaid 1.44 và Spb Pocket Plus 3.0 để dọn dẹp rác và tự động tắt các program đang chạy ngầm mà bác không biết.

4. Lưu ý: luôn setup các soft vào Card (chỉ một số ít các soft bắt buộc chạy trên máy thôi)

5. đã up ROM 1.11.01 chưa?

Làm đầy đủ các bước trên, chắc chắn máy của bác không bao giờ treo.
Tớ đang dùng H6365 từ lâu lắm rồi không còn bị thế nữa.

mình xài rom 1.11.10 eng
đã thử handreset rồi thì sử dụng được
nhưng sang ngày hôm sau kại bị như cũ.
thks for your anwser.

VN Fonts for PPC - Giúp với

Mình mới có máy HP 6365, hiện tại đang ở Pháp
Mình cần tìm bộ font tiếng việt, để có thể đọc các eBooks vn.
Đã đi dạo trên diễn đàn nhưng chưa thấy link để down,
Mong sớm nhận được sự giúp đỡ của các bạn

TKT
@ tktung_master@yahoo.fr

Ngồi nhặt lại, những mảnh đời rơi vãi
Góp cho đời tiếng nói một tình nhân

Bác có thể tham khảo tại địa chỉ này:
http://www.mssc-online.com/News/default.aspx
Bác có biết bộ từ điển tiếng Pháp nào hay dùng cho PPC không? Nếu bác có bộ gõ tiếng Pháp cho PPC cũng chỉ luôn giúp tôi với.
Thanks!

Phone của bác chỉ bị buổi sáng điều đó chứng tỏ lỗi xảy ra dựa vào đồng hồ trong máy bước qua thời điểm 00:00

Bác thử đặt đồng hồ lên 23:59 và chờ đến khoảng 00:30 ngày hôm sau xong gọi thử nếu ko gọi đc thì đúng là lỗi xảy ra bắt đầu vào thời điểm 00:00 bác thử search lại bài cũ nói về cái lỗi báo thức của O22, chắc nó cũng tương tự, em ko nhớ lắm nhưng đại khái vào thời điểm 00:00 máy nó sẽ tự động làm 1 số việc có thể lỗi xảy ra vào lúc này.

Còn nếu vẫn gọi đc thì pótay.com

Trả lời Bác ABCDE

Hiện tại mình mới có bộ eDictionaty reader v4.0 mới nhất, có thể đọc được những files *.dat (phần lớn những từ điển viết dưới dạng này) ===>“s/n???”
Bạn có thể lên đây để xem http://www.ppclink.com/?ppclink=product&do=view&id=1&PHPSESSID=50a802b26d23f30cb89b40a1f1cc18b2

Mình hiện tại cũng chưa có file từ điển tiếng pháp của eDict, mới chỉ có Anh - Việt, Việt - Anh, Việt - Việt.
Về bộ gõ tiếng pháp, cái đó đã có sẵn trong bàn phím của PPC rồi đấy.

PS: Bác nào có “s/n” của eDict 4.0 có thể giúp cho anh em xa nhà như…mình được không?

TKT
@ tktung_master@yahoo.fr

Ngồi nhặt lại những mảnh đời rơi vãi
Góp cho đời tiếng nói một tình nhân