Dùng 1 thời gian, ổ cứng chứa vista dung lượng tăng vọt??

các bác có bị thế ko ạ, em thấ ổ C của em “lớn” lên từng ngày.

theo mình thì là do bạn để chế độ restore cho ổ cứng nên nó sẽ tăng dung lượng nhử vậy, nếu ko cần thiết bạn có thể tắt nó đi. chuột phải vào my computer → properties----> system protect

giờ bạn disk clean up, rui defragement nó, sau đó check errors là dung lượng giảm xuống liền à…

Vào My Computer, click chuột phải ổ chứa hệ điều hành Vista thường là ổ C, chọn Properties/General bỏ chọn “Allow indexing service” Ok.
chúc bạn thành công.

ổ cứng tự lớn lên dc à???
Anh nói rỏ hơn 1 chút dc ko anh??

bạn nên chỉnh lại dung lượng cho Restore của WinVista, nó sẽ tự tạo restore point mỗi khi bạn cài đặt hay gỡ bỏ bất cứ j ra, và dĩ nhiên khi dung lượng default của nó đầy thì nó sẽ xóa cái restore point cũ nhất đi để thêm vào restore point mới. nếu ko cần thì bạn có thể làm theo bạn goldenboy để bỏ chức năng này đi. nhưng theo mình thì chức năng này của vista fải nói là nó rất hay và tuyệt vời hơn của XP nhìu, có thể sửa đến gần như là 90% số lỗi sau khi hồi fục lại :smiley:

Nếu vẫn muốn để chế độ restore thì thử dùng vista manager 1.24 rồi clean các file rác cũng như các file.tmp thử xem. Đảm bảo dung lượng sẽ giảm ngay thôi.

Quất ngựa truy phong - Hẹn ngày tái ngộ.