có pác nào dùng qua 02 atom v cho em xin nhận xét

số là em đang lưỡng lự em này với HTC Touch Cruise các bác giúp em với thankkkkkkkkkkk . và đây là link của atom v http://tintucdtdd.com/ProductDetail.aspx?idpro=3002&proName=O2%20Atom%20V%20(tặng%201%20chai%20BLACK%20LABEL )

Không nên xài Atom, chuối lắm (hàng ráp ở TQ mà). Đã từng dùng qua Atom Exec, cực kỳ thất vọng, tuy cấu hình cực mạnh nhưng chạy rất chậm, vỏ ngoài thì ọp ẹp, loa thì rè, đây là những bệnh chung của dòng Atom

Nếu dc chọn, em sẽ chọn Cruise.

tùy cảm nhận của mối người thôi,em chưa dùng Cruise nên không biết,hiện giờ vẫn đang dùng Atom ^^

Mình cũng khuyên là không nên xài Atom , đã xài qua rồi K good.
1 phiếu cho HTC

Ủa con này ra rồi à các bác O__O
Em cũng đang muốn xem review, không biết bác nào dùng chưa nhẩy :smiley:

các bác nhầm hết Atom V với Atom bựa rồi :smiley:
Hình như Atom V là do O2 liên kết với MWG gì đó,chưa ra mắt rộng rãi mà :slight_smile:

Atom V

Atom bựa :smiley:

Chưa sử dụng cái đó bao h nên kô dám nhận xét
Chỉ dám nói bừa với bác 1 câu là nên chọn HTC hơn,thông dụng hơn,nhiểu Rom để voọc hơn :slight_smile:

Bạn mình cũng có 1 chú Cruise, xài thử một lần thấy mê luôn. Khuyên nên xài HTC

Đã chơi PPC thì nên chọn HTC để có cái mà voọc Rom

Em thì đang dùng O2 ATOM, dùng từ lúc mới cứng đến giờ thấy tính năng và chất lượng của nó quá ổn, em bỏ phiếu cho ATOM

O2 antom V là loại mới hở các bác, ở VIệt Nam có hàng chưa vậy, bác nào dùng thử cho em cái review nhể :smiley:

[size=][FONT=“Times New Roman”]atom V là của WMG, nó mua lại của O2 châu Á. K có đại lý ở VN đâu. HTC có đại lý phân phối chính thức ở VN rồi đó. HTC thiên về thời trang nhiều hơn, nhìn là mê. Nhưng O2 cũng có cái hay của nó, không phải tự nhiên mà o2 vẫn là thương hiệu ppc bán chạy nhất ở VN. Mình đang dùng cây Atom Life, tốt chán, loa tốt lắm, k nhỏ, k rè đâu, giá lại rẻ nữa(hàng mới cỡ 6,7tr).[/FONT][/size]

Atom V thấy cấu hình các thứ cũng ngon. Tuy nhiên, Ram có 64mb thì thì hơi thất vọng.

khuyên bạn nên chơi HTC hoặc Dopod hơn bạn ạ.còn Atom V mới quá nên chưa cập nhật đựoc:D

O2 Asia bị đổi tên thành WMg, chả hiểu sao nữa, theo mình thì do bọn O2 nó có chiến lược thế thôi chứ không phải bị mua lại . Tiếp theo là cai Atom V thì theo mình vẫn do mấy thằng SX Atom đời trước sản xuất nên chất lượng chắc khó cải thiện nhiều được, build vẫn lỏng lẻo thế thôi, phím thì dùng 1 thời gian xước tùm lum, loa rè . Về build thì chắc chắn Touch Cruise bóp rồi .
Về cấu hình thì RAM Atom V thấp hơn, chip Atom V dùng Intel 520MHz, Cruise dùng Qualcomm 400MHz theo mình là tốc độ ngang nhau, nhưng do RAM của Cruise nhiều hơn nên sẽ chạy nhanh hơn.
Về Pin thì theo thông số nhà SX đưa ra
Atom: Up to 3.5 hours talk time, up to 150 hours standby time (subject to usage)
Cruise: Up to 7.0 hours talk time, up to 450 hours standby time
Cruise gần gấp đôi Atom V, mình nghĩ do chip Qualcomm giúp tích kiệm pin
Về máy ảnh (cái này phụ thôi nhưng cũng là 1 tiêu chí)
Cruise: 3.15MP auto focus (quan trọng lắm nhé, chụp đẹp hơn rất nhiều)
Atom V: 2.0MP
Tổng thể: Cruise bóp chết Atom V
1 phiếu cho Cruise

Hé hé em đang dùng Atom thấy mọi thứ rất ngon trừ mỗi cái loa.
Nhưng bác mà có điều kiện thì em vẫn khuyên bác nên dùng HTC.
Chờ HTC Diamond bán mua lấy con xem có sướng không ;:wink:

Máy nào cũng có nhược và ưu điểm riêng, nhưng họ Atom thì ai sài cũng để lại dấu ấn khó phai :slight_smile: vì tệ quá.

Mình đang xài AT&T Tilt (do HTC gia công) khá ổn định và bền.

Mình đang dùng Atom Life mua của Rồng Thái Bình Dương hồi tháng 10/07.
Máy mình bị hai bệnh như sau :

• Máy mới mua về, Pin sử dụng được 01 ngày ( khoảng 40 cuộc gọi ) . Sau 03 tháng thì còn được 6-8 giờ , khi pin yếu thì máy thường bị soft reset. Thay pin mới thì sau khoảng 03 tháng cũng bị y như lần trước. Hiện đang sử dụng viên pin thứ 3.

• Khi máy đang kết nối cuộc gọi thứ nhất, có cuộc gọi thứ 2 đến . Nếu nhấn Talk để nhận cuộc gọi thứ 2 thì máy sẽ bị treo buộc phải soft reset. 10 lần như 10.

Ngoài 02 lỗi trên thì Atom Life vẫn tốt. Đã bị rơi hơn 04 lần nhưng máy vẫn hoạt động tốt.