chuyển từ card rời sang card tích hợp

em đang dùng con sony, mà nóng quá, lúc nào card màn hình cũng lên đến 63 độ ( nếu bật quạt ), còn không bật thì quất lên tới 68 độ là bình thường, mới cài win thì em thấy nó báo là có card tích hợp standard VGA gì đó, cài driver xong thì nó nhảy qua card 8600m gt, các bác có cách nào chuyển từ card rời sang card tích hợp không, chứ nóng quá chịu không nổi, card tích hợp cũng đủ chạy phim full HD rồi, nên chỉ cần vậy thôi, khi nào chơi game thì qua card kia, máy em đượng nhiên là không có nút chuyển card như cái vaio z đâu

mới nghe lần đầu, ai có ý kiến gì chỉ dùm

Bác phải nói tên máy cụ thể thì anh em mới giúp được bác. Nếu là dòng SZ thì chắc chắn có card on board. Còn trường hợp này của bác, em nghĩ là máy nhận card chưa đúng nên báo là standard VGA thôi.

của em là vaio AR870, lúc chưa cài driver thì nó báo là standard graphic

Mọi người hay nhầm lẫn giữa card VGA rời chưa cài driver với card vga share (intel). Mình xin lý giải thêm là khác nhau.

Hiện dòng main vừa tích hợp card share và card rời có Sony Sz, Lenovo Thinhpad, Apple Mackbook… có chế độ chuyển từ chế độ VGA share (intel) qua VGA rời và ngược lại. Còn như trường hợp bác chủ thớt nhà mình thì dòng AR này chỉ có card rời tích hợp trên mainboard (đóng dính trên mainboard) do đó khi chưa cài driver thì tất nhiên ở chế độ VGA standar.

Dòng AR của bác ở trong dòng bị lỗi vừa được hãng Sony công bố đấy ạh, nhiệt như vậy là hơi cao bác kiếm chỗ nào để kểim tra vệ sinh máy nhé.

Dòng AR thường to và hơi cồng kềnh trogn thiết kế nên tìm chỗ nào OK nhé bác

Thân

oh, bây giờ thì em đã hiểu " fugacar diệt giun như thế nào", sony công bố AR1xx, AR2xx, AR3xx bị lỗi, của em AR8xx mà bác, thế là bó chiếu à, mới mua về nó đã thế rồi, và dùng được 1 năm nay nó vẫn thế, nó vẫn cứ 63 đến 68 độ, thế mới đau, có thằng bạn dùng HP dv6700, cùng mua, thế mà nó mát rượi, điên thế

Bác mua thêm cái quạt gắn ngoài để giải nhiệt cho nó ấy.

Không ngờ, nhiều dòng máy điên đảo vì VGA card ghê
Cái của e hiện h đag nằm ở nhà bác thusinh . hix .

Theo em thì bác nên downgrade xuống card onboard có khuyến mại thêm cả cái laptop đó. Đùa tí thôi card rời dùng sướng hơn nhưng trúng phải thứ tào lao như 8400 hoặc 8600 thì bó chiếu rồi.

nhưng chẳng hiểu sao thằng bạn em dùng hp dv6700 em đã nói ở trên, nó dùng card 8400m gs, mà nó mát rượi, được cái là nó gõ nhiều quá, mới 1 năm mà đã bóng phím hết rồi, của em cũng 1 năm mà không vấn đề gì, hehe

dv mà mát rượi chắc là bạn đang sài trong phòng lạnh rồi :smiley:

em chưa bao giờ cầm qua con dv nào mà mát kể cả vga onbo

@ còn với em sony AR này sống chung với lũ thoi, mua cái đế tản nhiệt
chứ ko có down VGA xuống được đâu, trừ khi bán máy, mua máy khác

đâu có, nó xài bình thường mà mát em mới bực mình chứ, em mà bán con Ả này thì chỉ có nước mua alienware hoặc là dòng AW của vaio thôi, chứ ngoài ra em chưa thấy con nào hơn con này hết( tính luôn HDX 18 của hp), hehehe, tự hào quá