Cho em hỏi về ActiveSync

Em mới dùng PPC. Hôm vừa rối cài thử bản ActiveSync nên máy tính và PPC. Tuy nhiên khi kết nối hai thiêt bị thì không được. Trên máy tính thấy báo phải cài Outlook và chỉ cho kết nối tới phần Favorite cong các phần khác như Contact, Calendar… thì không được. Các bác làm ơn chỉ rõ giùm em với. Em dùng T-mobile MDA.
Cảm ơn các bác nhiều.
Chúc các bác khoẻ.

Không phải là kết nối không được, mà bạn đã kết nối được nhưng phần Contact và Calendar thì không được vì thiếu Outlook, nếu chỉ cần sync để cài soft thì không cần outlook còn nếu cần để load cả Contact thì phải cài thêm outlook.
chúc thành công.

Tôi muốn sync contacts, nhờ bác hướng dẫn dùm (pc tôi đã cài outlook). Thanks

Nếu trên máy bạn đã có Active Sync và Outlook 2003 thì khi cắm máy vào nó sẽ tự Sync contact vào phần contact của outlook

các bác cho mm tham khảo thêm. contact ở đây là các dịa chỉ mail, hay là các số đt của bạn bè?
nghe nói pda hay bị quên. vậy trong trường hợp nó quên, thì có biện pháp nào phòng ngừa để các số đt lưu trên máy không bị mất không? Ví như đt nokia cũng có chức năng backup lên máy tính vậy đó.

Đã có rất nhiều bài tương tự như này, mấy bác có thể dùng chức năng tìm kiếm cho nhanh.
Topic closed.