Cấp cứu Recovery System HP dv6700t

Mình đang dùng HP dv6700t, mình bấm F11 để Recovery System nhưng nó hiện lên thông báo lỗi “NTLDR is missing, Press Ctrl+Atl+Del to restart” nên mình ko thể Recovery được. Bộ Recovery vẫn nằm trong máy, mình ko động gì đến nó hết. Bro nào biết cách khắc phục xin chỉ giúp. Thanks

Bây giờ bạn chuần bị 3 đĩa DVD

Vào Start → Program → HP Recovery → Create disk Recovery

Sau khi tạo xong 3 đĩa này bạn khởi động máy và cho từng đĩa vào .Thế là

bạn đã Recovery lại giống như máy xuất xưởng.

Good luck!

Có cách nào khác ko các bạn ơi? Thanks

Tận 3 địa DVD cơ à ???

DVD thì chắc là chỉ cần hai đĩa thôi

Thường các máy HP thì mình cần dùng đến 3 đĩa DVD đó bạn ! Vì mình làm vài

con như dv2715nr,6815nr,6835nr…nó đòi đến 3 đĩa .

đúng là phải dùng đến 3 DVD vì Recovery của HP đến hơn 9GB. Như máy của mình là DV2700 cái RP gần 10GB.

nếu chưa chia ổ C thì bạn dùng utiliti HP backup & Recovery Manager để recovery
start>all programs> Recovery manager>Recovery Manager.exe
bí quá thì ra số 2 ngô quyền hà nội kêu tụi HP nó covert lại HDD về original cho, ném cho chúng nó 440k là đc (thực ra thì còn 1 số cách nữa, khi nào làm hết cách mà kô đc thì hãy đến bọn HP)
bác ở HN thi PM e, e làm giúp cho

nếu bro rãnh thì chạy tới chỗ bảo hành HP đó , người ta làm cho , ở đó bảo hành chu đáo lắm, 81 Phan Kế Bính

Bác ơi, cá này HP họ thu phí đến 27$ cơ, chắc bác lại resize lại cái HDD rồi

Bác ơi, cái này HP họ thu phí đến 27$ cơ, chắc bác lại resize lại cái HDD rồi

Nếu bác ở TPHCM thì mang máy lên cty mình xem dùm cho!

43 Nguyễn Cư Trinh Q1

Dùng acronic tạo vùng hoạt động trên ổ chứa HP recovery không biết có ảnh hưởng đến chức năng của máy không nữa vì Acronic cũng dùng F11 để khởi động?

Em delete mất tiêu cái phân vùng recovery rồi làm sao hả các bác? Máy em là V3814TU .
Bác nào có đĩa Recovery của con máy V38xx thì cho em mượn cái nhé! xem có đc ko?

Các bác phải đọc kỹ nhé, trường hợp này là có Recovery partition nhưng ko active được (bấm F11 ko được).
nếu ko vào Win được thì sao có thể tạo lại đĩa DVD recovery!!!
Có bác nào biết cách khôi phục lại chức năng F11 ko ah?
Như kiểu repair của Dell ý.
Recovery trong Win của HP chỉ được có 1 lần chạy thôi thì phải.
E có con 8710w có recovery Vista mà ko xử lý được đây

Mình làm như cách của bro thì nó hiện lên “windows is loading files”.

1 lúc sau nó hiện lên cái bảng: “This PC is not supported by the Recovery Discs. You will not be able to continue to recover this system with these discs”.

Mình nhấn OK thì nó hiện ra thêm cái bảng: " Restore7.exe Application Error
The instruction at 0x73e905ef referenced memory at 0x00000114.
The memory could not be read.
Click on OK to terminate the program"

Như vậy cả 2 lần ấn F11 cho Recovery trong ổ cứng và DVD đều ko được.

Có lẻ chương trình chạy bộ recovery của bạn bị lỗi rồi !

Bạn nghi cái recovery từ bản win gốc trong phần Recovery mananger rùi sau đó recovery bằng đĩa ! nếu ko ghi được đĩa thì pó tay ! phải nhờ mọi người thôi

Tất nhiên là mình đã làm cái này rồi, phần trên mình trình bày là mình đã ghi ra đĩa DVD đó.

Có 2 khả năng gây ra lỗi trên:

• Thứ nhất, bộ Recovery này ko phải của máy này (e ko dám chắc HP có cho dùng bộ Recovery của máy DV2000 để recover cho máy DV6000 đc ko? #-o#-o#-o#-o)
  • Thứ hai, có thể bộ Recovery trên đĩa DVD của bác đã bị lỗi → cái này thì bó chiếu rồi, e cũng đang bị hỏng bộ RECOVERY của DVD ~X(~X(~X(~X(
    Có bác nào vào giúp đi kìa…@-)@-)@-)@-)