các bác giúp em vấn đề này với!!

em có những tập tin và thư mục ko muốn cho người ta xem .dzị các bác chỉ em cách làm ẩn đi những tập tin thư mục này để người khác ko thể tìm thấy…(tất nhiên là mình phải tìm lại được rùi)) các bác giúp em với.em cám ơn các bác nhìu

Dùng thử soft Lock Folder XP xem.Nó là một công cụ bảo mật cho phép che giấu các tập tin, thư mục hoặc ổ đĩa với mật khẩu cá nhân. Việc “khoá” các thư mục, tập tin hay ổ đĩa cũng bảo vệ một cách hiệu quả trước sự tấn công của virus, sâu máy tính hay các loại trojan.

http://www.snapfiles.com/php/download.php?id=106807

có cách này xài trên máy tính luôn ko các bác ko cần phải sử dụng phần mềm.em cài thử phần mềm trên nó đòi phải boot lại máy nên em ko dám cài tiếp

Cách tốt nhất là dùng chương trình mã hóa (Encrypt) kiểu như của Steganos ý.

Nếu đơn giản thì chuyển phân vùng đang chứa file cần ẩn sang NTFS (nếu đang là FAT 32), xong rồi phân quyền cho các User khác ko truy cập vào được (Win2000/XP Pro/2003 thôi, còn XP Home thì ko được). Hoặc dùng cách chương trình “củ chuối”:smiley: kiểu như Hide Folder, Folder Lock …

Thực tình thì cách phân quyền trên NTFS hay dùng mấy chương trình để khóa thư mục (mấy cái này hay có 1 service chạy khi boot máy, có Ct khi vào Safe Mode thì nó đơ luôn:D) mình có thể lấy dữ liệu ra:D ko khó khăn lắm. Còn cách mã hóa thì pntan mới bótay.

đơn giản nhất mà chẳng cần thao tác nhiều. gán thuộc tính ẩn cho cái bác cần giấu. bỏ nó vào thư mục mà chỉ m bác biết nó ở đâu. xong chọn folder option,view,hide file & folder.chọn do not show hidden files & folder…thường mặc định win nó đã chọn vậy

cách này đơn giản kg mang tính bảo mât cao, nhưng lại hiệu wả khi muốn giấu gì đó với người khác…