Bạn phải khổ với mấy cục..............

Vừa phải đi đánh bắt xa bờ hơn tuần… hỡi ơi đếm tổng số cục sạc mình phải mang theo mà phát mệt.
các bác khổ với mấy cục nào

em xài 3 cục thì chọn cái nào hả bác :smiley:

1 cục cho mobile
1 cục cho máy ảnh
1 cục của laptop.
thỉnh thoảng mang theo cục cho tai nghe răng xanh
Có nghĩa là >=3:eek:

bác nào chế đc 1 cái sạc đa năng thì tuyệttttttttttt !!!

nỗi ám ảnh khi đi công tác đúng là vác sạc… tìm chỗ cắm điện và bỏ quên sạc !!!

Đỉnh điểm thì cũng chỉ có

• Sạc O2 xài điện lưới 220v
  • Sạc Notebook
  • Sạc máy quay
  • Sạc máy chụp

À quên, ngồi xe thì còn thêm cái sạc “mồi thuốc-USB” cho O2 nhưng cái này bỏ trong xe nên không tính

Em 3 cái các bác ạ.1 cái mobile 1 cái camera 1 cái laptop.Sắp mua V3i nên có thể giảm 1 cái vì dùng laptop sạc được mobile.Mệt thật đấy.

Archos, UX50, Zodiac, máy ảnh số & Laptop, mỗi cái một cục ! ( choáng ! )
Tình hình là chưa bác nào đem theo dưới 3 cục ấy nhỉ ? :smiley:

e thì tai nghe BT, 02, v3, laptop…chỉ mang theo có 2 cục vì có 1 use batery dùng sạc usb cho tất cả 3 cái trên rùi, chỉ mang theo 1 cái cho laptop thôi…đở quá…

Nếu kể đủ bộ lệ của một business thời 2tech thì nhiều lắm à.

1. Xạc cho mobile phone
  2. Xạc BT của cái mobile phone đó
  3. Xạc Laptop
  4. Xạc digi camera
  5. Xạc cho Media Player

Vừa nhiều thứ, lại tốn chỗ nữa chứ

Đúng là hiện đại quá hóa hại điện. Mỗi lần đi đâu xa là phải vác lỉnh kỉnh mấy cục sạc, chưa kể phụ kiện cho máy móc của mình nữa. Quên 1 thứ là rắc rối ngay :frowning:

hey hey, không chỉ có cục xạc mới gọi là cục đâu, còn cái cục cạo râu, cục đầu đọc thẻ, cục … nữa … vv và vv, tóm lại là gói ghém khi đi và khi về là phải điểm rất kỹ, tất cả các cục đều có khả năng mất trừ cục nào dính luôn vào người :smiley:

… và thỉnh thoảng lại phải loại trừ từ cơ thể con người nhiều cục nữa… thế mới biết là mình phải cầm theo lắm cục… nhẩy các bác nhẩy. :lol: (eo ôi, nhẩy nhẹ nhẹ nhé các bác…kẻo…)

Em trừ mấy cuc dính trên cơ thể và nằm trong cơ thể … phải lỉnh kỉnh thêm 4 cục nữa ạ

Vote ở trên rồi, nhưng khg thấy kết quả… bác nào kiểm tra và vote giùm em với.

:stuck_out_tongue: :lol: :smiley:

1 laptop + 1 PDA +1 Phone +1 Tai nghe + 1 modem +1 camera +1 MP4 = 7 cục

Bác nào sửa lại cái vote đi chứ, đúng 3 cục thì vote vào đâu?1 :confused:
Em có tổng cộng 6 cục:
1.Laptop,
2.Phone,
3.O2,
4.tai nghe BT,
5. Máy chụp hình
6. Sạc pin AA cho con chuột BT
Đi công tác thì không dám đem cái số 6 với con chuột BT theo.
Đi làm thì cũng chỉ đem có mỗi cái số 1, cái số 2,3,5,6 bỏ ở nhà, 4 bỏ ở cty - Tính ra thì ghê nhưng cũng đâu có gì nhỉ?! Chỉ mỗi tội đi công tác thì :-&

Đồ nghề của em đây:

1. Cục cho Laptop
  2. Cục cho ĐT
  3. Cục cho PPC
  4. Cục cho GPS
  5. Cục cho máy ảnh KTS

Ặc ,em chỉ mang vài thứ thôi :
1 cục sạc của PPC
1 cục sạc của Camera
1 cục của Laptop(nhưng giờ bán rồi,khỏe !)
còn sạc điện thoại thì khỏi, nếu đi trên 2 tuần thì mang theo ,dưới 2 tuần thì khỏe luôn, em xài cái philips 9@9++ mà,xấu xí, không mầu,nghe gọi bình thường, chỉ được cái pin xài lâu không giống ai! hihi.

voite rồi , 5 cục , :D, k biết khi nào chúng ta mới thoát khỏi những cục này nhĩ …:slight_smile:

Em thì:

1. lap
  2. O2s
  3. NGage (nokia: cái này thông dụng nên nhìu khi chả cần đem mà mượn xài)
  4. Sạc pin (để dùng cho con chuột: cái này lúc có lúc ko)
  5. Còn nhìu cục lắm nhưng các bác chỉ cho có cục sạc nên chỉ thế thôi ạ.

Tóm lại em lúc nào cũng có >=3 cục bên người (1 số “cục” ko tiện kể ra nữa ạ, hè hè)

1. Laptop
  2. GPS
  3. SS T809
  4. HX4700
  5. KTS Casio
    sao giống anh nghiemhung the nhi :smiley:

Achos, Laptop, Bluetooth headset, Dell x51, Phone, GPS receiver BT, Dùng bộ sạch universal thì cũng phải mang theo chừng 3-4 cái.
===> Mua bộ sạc pin rời của china. tháo pin mấy thằng này ra charge Khỏe chỉ mang 2 cái.