Xin hỏi mã số để xoá danh bạ của SS & SE

Xin các bác chỉ giùm mã số xoá toàn bộ số điện thoại trong máy của SE và SS, khi tôi chọn chức năng xoá toàn bộ thì nó cứ hỏi phải nhập mã số bảo vệ, nếu là NOKIA sẽ là 12345 và thế là OK. Nếu không biết mà ngồi xoá khoảng 500 phát thì oải quá (tất nhiên vẫn phải làm thôi). Các bác chỉ giùm nhé. Thanks

thường thì là 123456, 12345, 6 số 0, 5 số 0, hoặc số 1 (chính xác thì mở catalogue ra mà xem)
nếu không được thì máy của bạn có thể đã bị đổi Sercurity Code rồi.

Bác nhập *#06# để biết số IMEI, ví dụ máy của tôi là IMEI 35126300-792490-4-21 thì Sc. code là 792490

cái này mới biết à, vậy thì sercurity code đơn giản quá rồi :stuck_out_tongue:

Một cách nữa để xóa đó là bác syn với PC, sau khi syn xong bác xóa toàn bộ contact trên PC đi rồi syn tiếp phát nữa. Đảm bảo dữ liệu trên phone sạch bong, chẳng cần dùng đến Sc. code gì cả.

Cơ chế đồng bộ là bộ contacts mới đè bộ contacts cũ cho nên các bác đặt đồng bộ 2 chiều hoặc đồng bộ từ PC sang phone đều được.

Em (bị) xóa 2 lần như vậy rồi nhưng mà là do vô ý chứ không phải cố tình :smiley:

Chết rồi, nhân tiện bác vdung1972 hỏi Sc. code em lọ mọ ngịch ngợm con T610 thay đổi PIN piếc gì đó, bây giờ mở máy nó cứ đòi PUK, nhập mãi mà máy cứ báo sai. Làm thế nào bây giờ các bác ơi?

Thành thật xin lỗi Én nhé, edit nhầm bài.

(mới làm Mod nên không chú ý mà, xấu hổ quá X-( )

PIN là mã cá nhân của SIM, sau khi nhập 3 lần không đúng sẽ tự khóa lại và đòi nhập mã PUK (cái này phải yêu cầu nàh cung cấp dịch vụ cho, mỗi SIM có 1 số). Sau khi nhập 10 lần mã PUK không đúng SIM đó sẽ bị hủy, phải mua cái khác. bác nên cẩn thận đấy.

Mả PUK phải hỏi provider thôi, nếu không cứu được thì chỉ còn cách mua sim mới thôi.

Cảm ơn các bác nhiều, em vừa gọi lên Viettel lấy được PUK rồi ah. T610 lại chạy phầm phập rồi :slight_smile: