Xin hỏi các gởi nhận email trong máy BB 8830

Mình có thấy trong soft và reviews của 8830 có nhận và gởi email nhưng không biết cách dùng thế nào. mình xài mạng CDMA của Sphone.

Thường thì các phần mềm sẵn trong máy là soft đc kết nối với mạng chủ của BB,khi ỏ Việt Nam các phần mềm này 0 dùng dc do0 đc hỗ trợ bởi mạng chủ của BB.Muốn check mail ở VN bạn có thể dùng qua gprs với nhiều phần mềm từ các hãng thứ 3 nhé

Bác dùng thử Logic mail nhé, cái này hay lắm, check nhanh, hỗ trợ POP/IMAP nhưng hơi dở là ko hỗ trợ mail HTML

Bác dùng Gmail đi cái này đánh giá là pust mail hay nhất trên BB đấy.

8830 hiện chưa dùng dc internet của Sfone đâu,

Hiện chỉ dùng được Pushmail với GPRS khi dùng GSM thôi

Dùng Gmail đi bạn, rất tiện, hiện tại Gmail đã có tính năng pushmail rồi, miễn là bạn luôn để Gmail ở chế độ kết nối.

Như vậy là phải turn on GPRS 24/24 hả bác?
Cách này có hao $ lắm không?:-&

Hình như là mạng Sphone chưa dùng được Gprs trên BB thì phải. Mình thấy một số anh em dùng cdma nhưng chịu chết vụ này.

Chia buồn với bạn nhé, mình cũng đang dùng BB8830V và xài S-fone, tuy nhiên không thể sử dụng các tính năng như:

• GPRS.
  • Internet
  • GPS
    do Verizon đã khóa hoặc mạng S-fone ở VN chưa hỗ trợ.
    Nếu bạn sử dụng 8830V mà có code Unlock được chuyển từ nước ngoài về thì okie. Nếu sử dụng GSM được thì bạn có thể thực hiện được check mail và vào mạng qua WAP. Tuy nhiên, chức năng GPS thì đến giờ vẫn chưa sử dụng được.

Không biết bao giờ mới có thể xài được full chức năng như bên US đây…wait

Nghe nói Viettel sẽ phân phối BB và dịch vụ của BB đó.