Xin giúp đỡ HP 6828 bị lỗi khi up ROM.

:(( huhu, các bác ơi. Tình hình là em đang Up ROM cho con HP 6828 của em bằng cách copy file vào thẻ. Mỗi cái tội là lúc nó chạy nó lại chẳng bảo gì nên em ấn toẹt một cái vào nút reset, thế là nó toi rồi. Bi giờ ko làm thế nào cho nó lên cả, đen sì rồi, cắm vô máy tính ko bảo gì hết rồi.

:(( huhu, em chết mất. Có bác nào biết cách hay biết ở đâu kíu lại được thì báo em với…:)]
Cám ơn nhiều nhiều…

Re: kíu kíu, HP 6828 bị brick rồi.

Bác mô tả thế này thì mọi người chưa hình dung ra gì cả. Hãy mô tả kỹ hơn sự việc thì anh em mới cho ý kiến được. Ít nhất là bác đã uprrom đến bước nào rồi chẳng hạn.

Chào các bạn
Mình cũng bị như vậy, đang up gan 90% tự nhiên hiện bản lỗi. Nhấn Dont send cái đơ luôn, bi giờ khỏi động iPAQ hết đựơc luôn, chỉ hiện logo HP đứng hoài luôn. Có ai giúp mình không, huhuhu

thử cắm nguồn A/C (kô phải qua computer) rồi reset xem có khởi động lại được kô.

Máy kô lên nguồn à? Kô vào bootloader được thì chắc die òi.

Kô được nữa thì tháo pin ra, để lâu lâu, gắn pin vào, khởi động lại. Kô được nữa thì cũng tháo pin, cắm trực tiếp máy vào sạc, khởi động, nếu lên thì gắn ngay pin vào, úp rom lại. Kô được nữa thì đứt phừng phựt…

Cái này thì không sao. Bác đưa máy về bootloader rồi tiến hành úp Rom lại. Có thể úp từ thẻ lại xem sao. Nhớ nghiên cứu kỹ nhé.

Tôi chỉ up rom cho Hp6828 qua PC thôi, chất lượng thẻ tồi lắm, ko tin được. Thêm 1 kinh nghiệm quí.