Webcam của máy HP dv6700t bị báo lỗi

Mình đang dùng HP dv6700t ,tình hình là khi mình chat yahoo mở webcam lên thì OK nhưng người ta ko thấy “view my webcam” của mình và lúc mình “invite to view my webcam” thì nó báo lỗi “A network error occurred while connecting to server”. Xin các bro chỉ cách khắc phục, xin cám ơn

-Nó báo lổi mạng do mạng busy thôi mà …chứ chắc gì WC của anh bị hư
-Anh thử test theo cách này coi WC còn work kg (Vista)
-Start-All Program-QuickPlay-vô đây chọn phần Openfile (icon thứ 2 từ trái qua) ,tới đây anh đợi chút cho nó load lên xong nhìn cột bên trái có phần HP webcam…double clik vô nó sẽ hiện ra WC thui…
-Chúc vui

1. Bro sign in YM rồi vào Messenger/Preferences/webcam rồi check vào dòng “when I show my webcam, change my status message to View my webcam”.
  2. Do mạng chứ ko phải do webcam của bro bị gì, kết nối lại sẽ được thôi.

Chúc bro chat chít zui zẻ…

Hiện tựong chung thường bị ở dòng HP DV 2xx,6xx khi dùng win Vista
bác cài lại Win Xp đi đảm bảo ngon ngay

chắc tại lỗi yahoo thôi :smiley:

Không phải cài XP đâu, mình dùng Vita đúng alf ban đầu toàn báo lỗi này
nhưng bạn lên site hp, tai drv + fir mới nhất cảu nó về, nhớ là cái phần gồm cả 2, ko phải chỉ riêng drv nhé, chạy xong thfi bệnh gần như khỏi hẳn, giwof 10 lần thì may ra bị 1 lần, và khi bị thì tắt yahoo vào lại là đc

Thanks các bro, chắc chắn cái này ko phải do mạng yahoo. Bro có link down ko cho mình với vì mình vào HP mà ko biết download chỗ nào hết

Cách này mình ko thấy phần webcam đâu hết bro ơi.

Ko phải do mạng đâu bro ơi, mình làm cả ngàn lần rồi nhưng ko được.

Cài XP vô thì còn gì bản quyền Vista nữa bro ơi.

Ko phải lỗi yahoo bro ơi.

Để mình thử cách này xem sao nhưng vào hp.com mà chưa thấy drv + fir

Mình dung dòng DV 9500 cũng bị lỗi y hệt như vậy . Bạn nào có driver + fir thì up dùm lên nhé

Có bro nào giúp mình với.
automatic có link cho mình xin với. Thanks

Bro automatic ơi, mình có ntin trong diễn đàn và đưa email cho bro lâu rồi, sao ko thấy bro gửi link cho mình vậy? Thanks

có 1 cách có thể làm cho wc HP chạy ổn định, đó là tìm cái driver của Acer cài vô bảo đảm hết bệnh liền, lúc trước máy mình cũng bị tình trạng tương tự như vậy, bạn lên yahoo search cái này rồi về cài vô : Webcam_Chicony_Driver_5.7.28.400

Thanks bro, để mình thử xem sao.

Đã có kết quả chưa bạn ơi Mình cũng search nhưng ko thấy :Webcam_Chicony_ Driver_5.7.28.4 00

Chắc mình phải cài lại máy xem sao đã, mình down có rồi mà kết quả ko có gì tiến triển, bro cho mình địa chỉ mail mình gửi cho.

sao lai ko tiến triển ? tui đến giờ vẫn sài driver của acer nè, pro cài lại trong device manager nó có nhận là webcam acer chưa?

Lỗi của máy mình là webcam trên máy mình vẫn hiện nhưng người ta coi ko được do hiện thông báo lỗi “A network error occurred while connecting to server” trên máy mình

em cũng đang xài may hp nhưng ko bít loại gi vì bố me mua cho.mấy anh cho em hỏi tại sao khi em cho wc cho người khac thi họ ko xem dc và nó bao là:[size=2]
you do have pemisson to view this webcam
ai bít chỉ em với
[/size]

Máy mình ko có lỗi gì hết, ko thể nói là lỗi chung của DV2000 hay DV6000