Vọc Registry của Imagio: Gỡ bỏ TV Icon & SERVICE và mấy thứ lăng nhăng khác ........của HTC Imagio

Khi sử dụng HTC Imagio trên màn hình luôn xuất hiện cái icon TV đáng ghét cạnh cột sóng, muón bỏ đi các bác có thể làm như sau:

1- Cài Resco Registry hoặc SKTool…
2- Làm như sau:

Bước 1:
backup registry. SKtools have a backup option where you can do a full backup of the registry

Bước 2:
Delete keys Launch95 and Depend95 from HKLM\Init folder in registry.
The launch95 key should reference an MFLO exe.

Bước 3:
View services in SKtools and set the MFLO_RSSI service to Manual.
This references a MFLO_RSSI.dll

hoăc:

Remove via registry editor
HKLM\Services\MFLORSSI

Then Soft Reboot and its gone!

He.he… thế là nó biến mất ( Mạn phép đá lấn sân anh Tuấn tweak nhá ) :-t

Re: Gỡ bỏ TV Icon & SERVICE của HTC Imagio

thực ra bạn chỉ cần làm bước 3 là đủ rồi. hihi. tôi làm và đã thành công. dù sao cũng xin cảm ơn

Đã làm theo chỉ dẫn và thành công :)) Cám ơn anh DHL.

Để hiện hết các Program từ Start Menu :
*HKLM\SOFTWWARE\HTC\EnlargerMenu ----------> chuyển giá trị : EnableManilaStartMenu từ 1 sang 0 -----> Done *
Khởi động lại máy là Okie

Chúc vui!

Hiển thị lại chức năng xoay màn hình Rotate bị khóa trong windows mobile 6.5
Theo đường dẫn sau HKeyLocalMachine => System => GDI => Rotation
Thay khóa “HideOrientationUI” từ 1 —> 0

Tất nhiên là phải khởi động lại máy roài :))

Em đã làm theo anh,đúng trình tự,đúng chỗ…nhưng nó vẫn ko rotate anh ạ :-?

Em cũng thế, ko rotate, tại sao sao nhỉ???///

:smiley: mấy cái này là sửa registry đúng không các bác.em thấy bên tinh tế họ làm cả 1 sổ tay về cái này đấy.(có j sai các anh bỏ qua cho,em mới vào diễn đàn)

Để tự động xoay màn hình Imagio các bác cài cái file cab này vào là ăn ngay

Mình cài phần mềm này rồi, nó tự xoay đc màn hình. Nhưng mình tìm nó để setting thì ko thấy đâu cả. Nó chạy ẩn vậy thôi hả bác? Có thể thay đổi nó đc ko? Vì màn hình chỉ xoay theo 2 hướng thôi và hơi chậm.

bác có bộ cài Resco Registry hoặc SKTool…

Đây :

bước2 [size=3]bXóa phím Launch95 và Depend95 từ HKLM \ Init thư mục trong registry.
Phím launch95 nên tham khảo một exe MFLO.[/size]
E không tìm thấy cái Launch vadepend95 ở đâu mà xóa…

Chao các Pro Các bác cho em hỏi Imagio của em khi bật bluetooth (máy nó báo cannot start the BT stack.) tom lai la khong bật BT lên được, có bác nào biết hướng dẫn khắc phục giúp em với nhe!

Cho e hỏi cái của e dùng SKtools vào Registry- HKLM thì chỉ có Filters, FullIMEI, FullMSI, FullMSISDN, Loader chứ không có Init như trên, nó là vì sao vậy bác

phải dùng bản có khóa nó mới hiện bác à

sktools e cài chỉ là bản demo, nên các bác có thể cho e bản crack dc không.

Xoay màn hình ở mọi tag

Thanks bro vietanh ben pda, sahre lại để mọi người vọc. Cái này thấy cũng hay

[size=]Chỉnh xoay màn hình ở mọi Tab:[/size]
Làm xong cái này khi ở các tab bạn xoay máy sẽ tự động xoay màn hình giống iphone nha.

Bước 1. HKCU\Software\HTC\Manila → Thêm String Value với tên “EnableLandscape” và thêm giá trị “true” phía dưới đó (Không có dấu “” nha bạn)

Bước 2. HKCU\Software\HTC\HTCSENSOR\GSensor\ModuleName → Thêm String Value với tên “TF3D” thêm giá trị “\Windows\manila.exe” (Không có dấu “” nha bạn)

Bước 3. HKCU\Software\HTC\HTCSENSOR\GSensor\WhiteList → Thêm String Value với tên “TF3D” thêm giá trị “Manila” (Không có dấu “” nha bạn)

Bước 4. Đổi giá trị DisableRotation theo đdẫn HKCU\Software\HTC\Manila sang 0 (mặc định 1).
=> Soft Reset

Để hiện tên người gửi tin nhắn SMS đến các bác vào SKTool > chọn Tủn up, chon Phone Edit = > kéo xuống cuối cùng đổi giá trị “10” thành 9

Bổ sung cho anh em save về cho chắc ăn nè.