Video "đập hộp" Nikon D5100 mới

Chiếc camera DSLR dòng entry-level mới của Nikon đã chính thức bắt đầu cho đặt hàng tại Mỹ với giá 900 USD trong đó đã bao gồm cả ống kính 18-55mm VR. D5100 được trang bị cảm biến CMOS kích thước 23,6 x 15,5 mm (DX format) độ phân giải 16,2 Megapixel và chip xử lý ảnh thế hệ mới Expeed 2 của hãng Nikon. Độ nhạy sáng ISO được hỗ trợ trong khoangre 100 đến 6.400 và có thể tùy chọn lên đến 25.600.

[ATTACH]38156.vB[/ATTACH]

Có thể nói, D5100 là model đầu tiên của Nikon cho phép tạo các hiệu ứng bộ lọc hay hiệu ứng thu nhỏ mô phỏng ống kính tilt-shift trong cả khi quay video lẫn khi chụp hình ảnh. Máy được trang bị hệ thống lấy nét tự động lên tới 11 điểm. Ngoài ra, nó có thể quay video chuẩn Full HD ở tốc độ 24 khung hình/giây, quay video HD ở tốc độ 30, 25 hoặc 24 khung hình/giây.

Hiện nay, trên trang web bán hàng trực tuyến BestBuy đã cho đặt hàng model mới này với giá 900 USD đã bao gồm thân máy và ống kit 18-55mm VR.

Dưới đây là đoạn video mở hộp chiếc DSLR mới trình làng của Nikon:

http://www.youtube.com/watch?v=CoJQExyJfno&feature=player_embedde[/video]

[RIGHT]Nguồn: NikonRumors[/RIGHT]

hixxxx… đang định bán con 5D mua con này mới được … quả là tuyệt vời … .

E thích nhất mấy mày ảnh thế này, đẹp ơi là đẹp!

con này so với nikon D90 thì sao ạ?

Bác muốn nói so với D90 ở tiêu chí nào? So sánh thì phải có tiêu chí cụ thể sẽ dễ hơn ngồi list ra cho bác.
Nhưng quay đi quay lại những topic tranh cãi nên mua em nào thì ý kiến thiên về D5100 vẫn nhiều hơn…
D90 có sẵn motor lấy nét trong thân máy nên khả năng tương thích với len cao hơn…

nó mới ra so với D90 nhưng là ở cấp entry, tức là dưới D90 1 cấp

Oánh số bi chừ nó lộn xộn rồi bác à… D7000 là ví dụ…

So sánh vui lòng xem thêm ở đây: http://snapsort.com/compare/Nikon-D5100-vs-Nikon_D90

Khả năng chụp của D5100 là xuất sắc đó các bác.

Có bác nào đã dùng D5100 chưa ạ ? Em đang muốn đào tầu từ 500D sang, không rõ có ổn ko.

Mua con này giờ quất thẳng lên 7000 cho đẹp =)

Dùng D5100 ổn mà bác, em đã dùng rồi thấy OK, nhưng nếu bác có điều kiện thì mua hẳn D7000, còn ngon hơn nhiều ạ.

nhỏ mà có võ, thích hợp cho bác nào ưa gọn nhẹ

Con này trên Snapsort.com nó vote đến 99đ @-) 5d Mrk II mới có 94đ. Đủ biết con này giá thành/chất lượng là quá ổn rồi :-t

em này chỉ so với 550d thôi ,bác láy 5d đi bán mua em này thì xuống cấp rồi

D7000 ngon thì ngon thật, nhưng giá chát lắm. D5100 cũng ổn chán

ôi, ước mơ của lòng em, nhỏ mà có võ … :smiley: