Về Battery

Sau thực hiện Backup máy báo pin dùng 7-8h. Một thời gian qua việc sạc lại thì thời lượng pin chỉ còn 4-5h, ??? là sao ạ? Xin hỏi cách khắc fục cho XDA 02 mini

Liệu có phải chai pin không nhỉ?
Em không có tiền dùng O2 nên không dám nói mạnh mồm, mong các bác bỏ quá cho

ko fải chai pin, có thể xuất fát từ phương thức sạc điện, đồng thời với sự thích ứng của trình điều khiển, điều ấy em ko hiểu fải khắc fục thế nào. Xin chỉ cách, chứ ko cứ đi đâu xa em lại backup cho pin dùng lâu rồi, trở về với pin dùng mau hết, chắc cũng cảm thấy chút fiền ạ!

Có thể do phần mềm báo ảo thôi. Bạn dùng thời gian thực của hai thang thấy thế nào?
Nếu mà khác nhau thì phải xem lại

có thể máy báo nhầm đó bác, bây giờ bác cứ xài thử cho hết đi, sau đó xạc lại rồi coi thử nó báo bao nhiêu.nếu được như ban đầu 4-5 tiếng thì ko phải đâu.Nếu ko thì bác RS thử xem sao nha.
mà pin của bác xài bao lâu rùi, có thường hay xạc ko, mỗi pin thường xạc khỏang 400 lần đó bác…

Bạn nhấn vào link sau đây để tham khảo:
http://www.answers.com/topic/lithium-ion-battery?method=6

trong đó có đoạn được viết: Điều trở ngại duy nhất của cục pin Li-ion chính là tuổi thọ của nó giảm dần đi tính ngay từ lúc xuất xưởng chứ không phụ thuộc vào việc cục pin có được sạc hay không, và không phụ thuộc vào số lần sạc/xả pin. Mặt hạn chế này đã không được phổ biến rộng rãi.