Upgrade Rom cho T-mobile

Mình mới sử dụng T-mobile pro được vài ngày nay muốn up rom cho nó và hiện có 1 số thắc mắc muốn các tiền bối có kinh nghiệm chỉ giúp :
1/ Hiện T-mobile của mình đang dùng rom Dopod 900, khi đánh các ký tự đặc biệt bằng phím FN (các ký tự màu đỏ) đều bị sai hết, chữ đánh ra không giống như vẽ trên phím, mình nghĩ là do rom Dopod quy định khác nên các phịm bị sai có cách nào khắc phục được không?
2/ Các rom của T-mobile đều là tiếng Đức hết sao, không có cách nào chuyển sang tiếng Anh hay là có bản rom tiếng Anh không? Vì mình nghĩ nếu bây giờ up bản rom của T-mobile nhưng tiếng Anh chắc có lẽ sẽ không bị lỗi bàn phím như trên.
3/ Bản rom mới nhất và ổn định nhất bây giờ là bản nào? mình có nên cài các chương trình kèm theo rom không vì mình thấy hình như cài các chương trình theo rom thì máy bị chậm hẳn đi.
Có vài điều thắc mắc, rất cám ơn các bạn đã giúp đỡ giải đáp

Bác có thể cho em rõ đường dẫn hay tên của bản rom đó chưa? em vào nhưng không được nhưng theo đường dẫn thì hình như nó vào mục Wallaby thì phải không biết có sai gì không?

T-Mobile MDA Pro thì vào mục Universal bác ạ, không phải Wallaby đâu. Bác up ROM tiếng Anh, sau đó chỉnh cái Registry để sửa cái bàn phím là được.

Bác có thể chỉ rõ hơn về phần chỉnh sửa bàn phím, mình biết chỉnh registry nhưng bạn có thể nói rõ hơn hay cho mình cái link để biết cần phải sửa những cái gì không? cám ơn nhiều

Pm tui chi~ cho : hamabucon . link rom : ftp://xda:xda@xda-developers.com
U click vo universal , chon ngon ngu~ WWE

Bạn vào khóa HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\OEM\Qwerty
và đặt giá trị “Layout”=00010407. Hoặc có thể tải phần mềm dưới đây về cài đặt sau đó Soft reset lại là xong.
http://www.tanalong.com/DOWNLOADS/PPC/Utilities/TAL_MDAPro_FixKeyboard.cab
Have Fun!

Search một cái ra ngay cái fix keyboard đã bàn quá nhiều rồi. Mệt!!!
http://www.handheldvn.com/board/showthread.php?t=28847&highlight=T-mobile+keyboard

Cám ơn các bác đã hướng dẫn, sao em chỉnh sửa registry thì không được nhưng cài file cab theo đường dẫn đã OK.

T-Mobile bao giờ cũng có cả bản tiếng Anh và tiếng Đức cho hai thị trường Mỹ và Đức mà.
Còn bản Rom ổn định nhất thì trước mình dùng của Qtek,thấy rất ổn.
Cái bàn phím thì trước mình cũng sửa registry,nhưng dùng file cab cài để fix lỗi bàn phím của MDA3 cũng được.