UniDec v1.1.1 (Unicode 4 Palm??)

Mình lang thang gặp cái này (freeware) chưa biết để làm gì và cài đặt thế nào. Bạn nào biết hướng dẩn giúp nhé, Thanhks
http://www.indevsoftware.com/data/filestorage/products/scr_small_unidec.gif
Thông tin & down load: Tại đây & đã xoá

Unicode strings can appear on your Palm after receiving vCards and other information from PocketPC or Symbian devices or mobile phones where Unicode is a default character encoding. For the first half of single-byte codepage (first 127 characters) UTF-8 encoded Unicode strings look the same as the ASCII strings. But all other characters are encoded in two or more bytes and cannot be displayed on the Palm. But with UniDec you can select UTF-8 encoded text in any application and decode it to the codepage of your Palm device.

Em đã cài thử zùi nhưng khi kích hoạt thì bị SR. Ai tốt hơn ko??
Cái này có lợi là dùng Opera Mini lướt web tiếng việt vô tư…
Đọc tài liệu khỏi cần convert sang định dạng của issilo…

TX mình thì không SR, nhưng tìm Opera Mini cho Palm ở đâu nhỉ

Cứ lên www.opera.com ấy!!!
Ah mà bác dùng được ko vậy. Chạy tốt chứ!!!

Hình như không phải vậy đâu bác ơi readme nó nói như vậy nè : "Usage

After UniDec is activated you can select text in any application, call command bar (by entering the menu shortcut) and push appeared UniDec button. Selected text will be decoded and replaced in your edit field."
cái này cũng giống cái vnkeyboard của bác Hiếu (nhấn cc đó )
mình đã thử rùi chạy được nhưng không hiện được tiếng Việt vì không biết chọn Codepage nào.

@nhatquang942006; cài Unidec thì k bị SR nhưng chạy Opera thì nó đòi IBM,s WebSphere Micro Env… Java VM theo Site hướng dẩn thì phải có MIDP2 để dùng cho TX mà chưa tìm được đây vì Palm đòi bán $5.
@hauphuoc: Trong folder Maping của Unidec có thêm 4 folder (apple, Iso…, MS, Other) ta làm sao bung ra chép hết vô ram à - còn vụ tìm codePage thì làm sao…
Thanks

2 ngày loay hoay chán chê mãi vẩn không biết dùng cái Unidec này, làm sao bi chừ hở các bạn. Chứ cùng cái vnclipboard của hiệp si hieu chưa ĐÃ.
Đã thế chạy cái Opera mini thì cứ chạy 1 lát thì hắn treo cái TX làm mình lại phải tự reset, hoàn toàn không thể sánh = blaze, avango lại càng kém hơn khi so với netfront (máy của mình í)
@TREOLOVE: sorry nha vì thấy freeware nên chủ quan

Đúng vậy bác cứ chép hết vào Ram là nó sẽ cho bác chọn codepage

Cái này xài đọc Word thì vô tư - em đã thử

• Cài UniDec.prc vào RAM
  • Cài hết những *.pdb trong Mapping\Microsoft RAM
  • Chạy UniDec, đánh dấu ô “Active”, chọn Mapping (em chọn CP775), chọn Encoding (Em chọn UTF-8)
  • Dùng **OfficeSuite **để đọc Word tiếng Việt vô tư

Em dùng Palm T|X

Nếu dùng Mobisystem office thì cần gì đến soft này hả bác? bình thường là đã đọc vô tư rùi.

Documentstogo đọc được ko6 bác. Sử dụng thế nào nhờ bác hướng dẫn chi tiết nhé. Tôi đã cài rồi nhưng ko6 biết sd.Thanks

Đúng đó mình cũng cài tất vô ram nhưng Doc2go & web thì vô phương không biết dùng thế nao cho nó hiển thị.
Dùng OfficeSuite thì không cần cái này cho nó tí font thì nó chơi tuốt.

lôi cái thread này lên cho anh em chém…

Mình mất bao nhiêu thời gian để Voc cái soft này mà chả hiểu nó chạy thế nào nữa!!! có lẽ là tác giả làm ra cái này có ý định lừa anh em hay sao ấy…