Tư vấn giùm em Cingular 8525

Em đang định mua 1 con Cingular 8525 nên mong mọi người tư vấn giúp

• Con này có màn hình trượt ngang , em nghe nói loại trượt ngang thì rất dễ hư màn hình , vậy con này có thể bị như vậy ko ?
  • Và quan trọng là hàng second hand bây giờ khoảng bao nhiêu vậy ?
    Thank mọi người !!!

trượt thì máy nào trước sau cũng hư thôi…đừng lo lắng quá như thế…giá tầm trên 4t5 tùy tình trạng và phụ kiện…đang dùng 1 em trion…:smiley:

Tất nhiên máy trượt thì sử dụng phải cẩn thận hơn máy bình thường.

Nếu mà nhanh hỏng thì nhà sản xuất bán máy cho ai ???

Tôi nghĩ là ưng thì mua thôi, bàn phím trượt sử dụng rất tiện.
Về giá: Trên diễn đàn nhiều anh em bán máy cũ với giá dao động từ 4 đến 5 triệu tuỳ tình trạng máy.

e cũng đã dùng qua con này rồi và kô có gì phải phàn nàn cả nhưng ý kiến chủ quan của e với tầm tiền 4-5tr bác nên chọn EXEC thì hay hơn.Tuy hơi bự con nhưng sẽ đc nhiều cái hơn so với 8525 nhiều.Cái điển hình nhất e thích ở thằng EXEC là cái màn hình VGA rất mượt!

Con Exec nhìn hoành tráng quá, như cái dép :smiley:

Giá 2ndhand khoảng 4-4.5M, mình thấy OK lắm nhưng nếu không ngại bự con thì nên mua Exec chơi đã hơn bro à! :smiley:

em cũng đang phân vân giữa 8525 với HTC touch theo ý các bác thì thế nào?
về CPU của 2 thằng sao có khác biệt gì ko nhỉ??
tim hoài vẫn chưa thấy ai so sánh các dòng CPu với nhau cả sự khác nhau giữa TI OMAP, Samsung, hay intel???
menu touch flo nếu cài trên PPC khác có đủ tính năg như trên HTC touch ko?

Mình đã xài qua chú 8525 này rồi, xài tạm đc, đc cái loa to, nhưng nhược điểm của nó rất hay bị xước khi trượt bàn phím vì cơ trượt ko êm ko như ròng P 4350 hoặc TYTN II, được cái giá cả hiện giờ rẻ hơn trước nhiều, tầm 4-5T là đc 1 chú ưng ý tuỳ theo mức độ cũ, mới

ý kiến nhỏ: Cingular 8525 là hàng bẻ khóa, sài sao ngon = những con khác hả bác, thêm tí $ mua con atom xài cho nó oách, kô lo đứt cáp, loa phía trước, cpu Intel.

Em đã xài Atom và thấy không ngon đâu Bro à, loa nghe nhỏ, chạy ì ạch… chỉ được cái nhỏ gọn

atom loa ngoài giống muỗi kêu vậy áh, bàn phím rất mau tróc xi, cpu cũng tạm đc

có ai so sánh các dòng CPu giữa TI OMAP, Samsung, hay intel, hay qualcom trong kaiser???

Không ngon chỗ nào vậy bạn?! :frowning:

Không biết bạn nhìn như thế nào chứ riêng tôi thấy hàng HTC bán qua Cingular có thế kế vỏ còn đẹp hơn nguyên bản HTC, vd 02 mini so với 8125, TyTN so với 8525.

Chắc bạn tìm chưa tới! Bạn đọc phần hỏi/đáp trong post # 4, link này.

ý kiến nhỏ mà làm a/e góp ý quá trời. Ý tui nói Cingular ở VN không xài được, phải bẻ khoá, chỉ thế thôi, còn nghe lớn nhỏ, hay dở, chậm nhanh là theo từng người sao các bác kô hiệu vậy ? nếu có mạo phạm xin dâng các bác 1k bái.

xài con này ngon chứ…loa to rõ…chỉ có điều hơi dày thui…

àh bro nào sài wa softbank dòng tương tự như 8525 ấy, có phải sau khi up rom tiếng anh thì bàn fím nó bi lộn xộn phải ko ạh?

Mình đang dùng 1 con đây, nói chung khá ổn, pin tốt chỉ mỗi tội chạy ứng dụng không được nhanh lắm, tuy nhiên mình vẫn yêu nó lắm :smiley:

Đúng rồi bạn. Không chỉ riêng softbank mà ngay chính các dòng khác như Dopod, Orange, 02, 8525, t-mobile nếu flash ROM không phải dành cho chính nó thì đều phải sửa bàn phím. Trả lời bạn vắn tắt vì bạn post hỏi ở đây coi như lạc đề. Bạn luôn luôn có thể mở thread riêng.

HTC Hermes vẫn là một trong những PPC bán khá chạy,Mình đã dùng qua 1 cây T MOBILE Vario II,dùng rất ngon,ATom thì quá bèo.

từ lâu lắm em ko để ý tới PPC phone

nhưng nay cần phải tậu 1 con thì ko biết phải thế nào

đang băn khoăn giữa exec và 8525, cả 2 đều có giá 5tr và đều fullbox brandnew

mọi ng cho ý kiến với, em dùng chủ yếu cho chức năng PPC chứ ko phải phone và kèm theo là dùng GPRS để Pushmail cùng với nhắn tin