trong lúc chờ đợi, nghe nhạc chuông iphone đỡ nha

chào các bác,

trong lúc chờ đợi iphone được unlock, mời các bác nghe thử nhạc chuông của iphone xem nó ra sao nhé…

http://rapidshare.com/files/41160842/iPhone_Ringtones.zip

Rất hay… dùng cho WM rất khoái.

Windows Mobile sounds MAC too…! :smiley:

down 2 tiếng, 3 lần rồi mà không được! chán chả chơi được với thằng rapid! cho free thì cũng phải đàng hoàng, free gì mà down cũng khó!

Đây em down về rồi up lai cho các bác đây
http://www.xiklo.com/upload/2007/7/6/22/2f821_iPhone_Ringtones.zip

tặng các bác link 7 ngày ,100 lần down

tks bạn, link này chọt vào 1 phát là xong ngay! tks bạn nhiều!

em vẫn dow tốt mà có gì đâu ạh
nhạc chuông này tệ quá, em nghe một đống thấy có mỗi cái xylophone nó còn có giai điệu chút, các cái khác ko có gì đặc biệt

đúng như handhelp nói, mình chẳng chọn được bài nào hết.

đúng như handhelp nói, mình chẳng chọn được bài nào hết.

Điều này chứng tỏ:

• Các dòng Windows Mobile có hệ thống âm thanh không tốt. Các file này nghe trên máy tính cũng không đến nỗi tệ nhưng khi nghe trên thiết bị thì quá bé và không hay lắm.
  • iPhone có hệ thống âm thanh tuyệt hảo, tương xứng với hệ thống hình ảnh của nó.

PS. Apple đặt RHQ tại HCMC. Hy vọng sẽ có iPhone chính thống tại Vietnam! :smiley:

em dùng N73 mà nghe bé tí chẳng biết sao…

Bác nói cũng kg chính xác lắm , em thấy những bản demo thường chỉ thể hiện rất tuyệt trên chính thiết bị đó mà thôi, có lẽ nhà sản xuất đã tối ưu nó với sản phẩm của mình chứ chỉ vì vậy mà bác chê tất cả các máy khác cũng chưa vô tư :frowning:

em thấy những bản demo thường chỉ thể hiện rất tuyệt trên chính thiết bị đó mà thôi, có lẽ nhà sản xuất đã tối ưu nó với sản phẩm của mình chứ chỉ vì vậy mà bác chê tất cả các máy khác cũng chưa vô tư

Hoàn toàn trung thực. Để tôi chứng minh nhá:

• file âm thanh chuẩn mp3. Đây không phải là chuẩn dành riêng cho iPhone. Mà là chuẩn công nghiệp, chuẩn chung cho các file âm thanh nén.

Như vậy rõ ràng iPhone cũng dùng chung 1 file định dạng thì tại sao nghe trên iPhone thì hay. Tôi nghe trên PC/Laptop cũng hay. Trong khi đó các bạn khác dùng trên Windows Mobile, thậm chí là trên các dòng Symbian của Nokia cũng cho là bé tí.

Sự khác biệt ở đây rõ ràng là do phần cứng chứ không phải phần mềm. Vì gốc âm thanh là chung rồi nhé!

Những file mp3 này mình kg biết thu từ nguồn nào tuy nhiên nó là mp3 stereo 128k nhưng chỉ có 1 kênh có tiếng còn một kênh thì hoàn toàn không, kênh có tiếng thì rất nhỏ (mình đo được là dưới -12db) do đó mình kg biết bác Quỳnh và các bạn khác nghe trên Lappy như thế nào nhưng nói nó là file mp3 có âm thanh chuẩn thì mình kg hiểu (Chuẩn ít nhất là phải có đủ 2 kênh stereo ở 0 db). Mình đã tải về và dùng CT Sound Forge chỉnh tất cả thành chuẩn 0db rồi bây giờ thì tha hồ mà điếc tai nhé . Nó ở đây](http://files-upload.com/355138/iPhoneRingtones_0db.zip.html)

Không down được bác Ta Luan ơi. Bác check lại hoặc up lên đâu hộ cái. Cám ơn bác nhiều.

do đó mình kg biết bác Quỳnh và các bạn khác nghe trên Lappy như thế nào nhưng nói nó là file mp3 có âm thanh chuẩn thì mình kg hiểu

Cảm ơn anh! Tai em thuộc loại kém, chả hiểu mô tê gì, chỉ có cảm giác là vẫn ok. Nhưng có lẽ đúng như anh nói nguyên nhân đó làm cho file âm thanh nghe trên Windows Mobile hơi kém và bé!

Bác chỉnh chuẩn thật. Em nghe trên Lap mà giật hết cả mình. Đang tìm cable đổ vào ĐT nghe xem sao. Tks bác.

hixx điếc tai nhưng phải hay thì mới đáng nghe chứ ạh
đằng này nhạc nhẽo dở quá, đấy là ý kiến riêng của em chứ ko có ý chê bai
nhưng ít ra cũng phải có nét đặc trưng riêng như Vertu dùng mới hay :smiley:

hixx điếc tai nhưng phải hay thì mới đáng nghe chứ ạh
đằng này nhạc nhẽo dở quá, đấy là ý kiến riêng của em chứ ko có ý chê bai
nhưng ít ra cũng phải có nét đặc trưng riêng như Vertu dùng mới hay :smiley:

Theo tôi hay không phải cứ nhạc hay là hay.

Cái chính nó là iPhone, thế thôi. Nhiều khi chỉ cần đơn giản là đủ hay rồi! :slight_smile:

Bác nào pót lại bản nguyên thủy của nó lên hót khác dùm anh e với, hjx, ko dowload try đc

cảm ơn bác ạ!

nhạc hay quá cảm ơn bác.