TrendMicro Mobile Security Personal Edition

Bảo vệ thiết bị Android – bảo vệ sự riêng tư, chống mất mát, trộm cắp dữ liệu, virus và các mối đe dọa trực tuyến.
http://trendmicro.ctydtp.vn/DesktopModules/Trendmicro_ProductManagement/Media/TMMS/box-mobile.jpg
Trend MicroTM Trend Micro™ Mobile Security Personal Edition for Android™ cho phép thiết bị Android ngăn chặn các mối đe dọa trước khi nó tiếp cận với bạn. Bảo mật dựa trên nền tảng công nghệ điện toán đám mây giúp bạn an toàn khỏi các mối đe dọa từ trực tuyến, chống đánh cắp dữ liệu, và thiết bị Android của bạn khi bị đánh mất.

Mobile Security với chức năng chống virus, phần mềm gián điệp, lọc trang web và tính năng chống trộm. Được hỗ trợ bởi công nghệ Mobile App Reputation giúp mọi thứ trở nên nhanh chóng, nhẹ nhàng và hiệu quả.

Thêm vào đó, nó còn xác định các ứng dụng xấu, và các trang web giả mạo để ăn cắp thông tin của bạn, cũng như các ứng dụng tự động đăng nhập vào các dịch vụ đắt tiền. Mobile Security cũng giúp bạn chọn ra các thiết lập tính riêng tư của Facebook một cách an toàn.

Nếu điện thoại bạn bị mất hoặc bị đánh cắp, Mobile Security có thể giúp bạn tìm thấy nó thông qua web, cũng như việc bảo vệ thông tin lưu trữ trên nó khỏi những con mắt tò mò.Và với tính năng sao lưu dữ liệu mới, bạn có thể lấy lại dữ liệu nếu thiết bị của bạn bị mất, chỉnh sửa, hoặc xóa.

Phiên bản Ver 3.0 này với 2 tính năng mới :

1. Độc Quyền ! Trình quét riêng tư Facebook™

Trend Micro Privacy quét kiểm tra cài đặt bảo mật Facebook của bạn, đưa ra các khuyến nghị, và tạo điều kiện cho việc thay đổi

2. Sao lưu và phục hồi dữ liệu

Sao lưu danh bạ, tin nhắn, lịch, lược sử liên lạc, video, hình ảnh , âm nhạc (lên đến 50MB)

Với Công Nghệ điện toán đám mây, mọi thứ đều trở nên nhanh hơn, nhẹ hơn, và hiệu quả hơn các đối thủ cạnh tranh khác.

** Những lợi ích chính:**

• Mạnh mẽ, an toàn, và dễ sử dụng
  • Bảo đảm thiết bị Android của bạn với công nghệ hàng đầu dựa trên nền tảng điện toán đám mây.
  • Làm cho vấn để bảo mật trở nên đơn giản và hoạt động liên tục trên nền tảng Android.
  • Kiểm soát chặt chẽ các ứng dụng để xác định nhiều hơn các mối nguy hại.
  • Xác định các ứng dụng đang bí mật cố gắng ăn cắp dữ liệu cá nhân.
  • Sao lưu hình ảnh, địa chỉ liên lạc, và các dữ liệu cá nhân khác.
  • Giúp kiểm soát việc truy cập thông tin cá nhân của bạn trên Facebook.
  • Phát hiện và loại bỏ các mối đe dọa với kinh nghiệm trên 25 năm.

Và còn hơn nữa…

• Top 3 giải pháp hàng đầu và được đánh giá cao trong việc phát hiện các mối nguy hại
  • Đánh giá 6/6 về tính tiện ích trong sử dụng
  • #1 trong việc dễ sử dụng

Thông tin tham khảo chi tiết: http://trendmicro.ctydtp.vn/productmanagement/productview.aspx?productId=9

Cái này mình dùng thử rất hay tuy nhiên giá mua bản quyền của nó còn khá cao,nếu hãng giảm giá thì người tiêu dùng sẽ có lợi hơn.

Bữa trước mình có dùng thử cái này trên đt thấy cũng hay đó.

Mình thì dùng Avast miễn phí nhưng rất độc.

bản này mình cài thử vào, xài thấy ổn định, quét virus và tường lửa tốt, có điều hơi nặng máy, và giá cả hơi cao, nếu giảm giá 1 chút thì có nhiều sự lựa chọn hơn cho người dùng

Hồi trước mình dùng AVG, dạo này pin kém, chẳng buồn dùng AV nữa, để vậy chơi lun!

Mình đã xài qua Kaspersky, Avast và giờ đang dừng chân ở AVG antivirus và hiện cảm thấy hài lòng với em nó.

có làm chậm máy và hao pin không mấy bạn ?

Các bác cho hỏi tí, xài android bộ nhiều virus lắm à mà sao thấy nhiều soft antivirus thế. Như iPhone em chả bao giờ thấy. Đang nghiên cứu xài thử Android nên ko rành

cái trend micro này em xài thấy cùi bắp thấy mồ, hiện tại đang dừng chân ở norton, dễ lấy key, bảo mật tốt, KAV thì khó lấy key, update có lúc nó đứng yên một chỗ koupdate được, BKAV thì đì máy như con rùa luôn, nhét nó vào mà ram có lúc ngốn lên gần 2G

Em tưởng đây là AV cho Android cơ mà, bác nhầm sang máy tính à

chết mình lộn hàng, đọc lướt lướt qua nên nhìn không kĩ :smiley: sr các bác

Các bác mua bản Combo 1 PC + 1 Smartphone giá rất hợp lý.

Key cho pc có dùng đc cho android ko bác nhỉ,để mai thử,e đc khuyến mãi mấy key xịn mà ko dùng tới,bác nào có nhu cầu pm inbox nhé

K Key cho PC là của PC còn key cho Android là của android bác nhé.Combo của nó là có 2 mã key riêng biệt

Chẳng bao giờ dùng AV. Cứ kiểm tra permission trước khi cài là an tâm nhất. Vài bác chưa phân biệt giữa là Antivus và Security nhỉ.

Sent from my LG-F100L using Tapatalk

Bản AV pro ngon hơn em này vì có tích hợp tính năng Antitheif, nó location về mail khi gõ sai pass 3 lần và dùng camera truớc chụp lại. Công nhận test thử chuẩn bá đạo.

Pm này có một tính năng mình rất thích đó là nếu cài đặt chế độ tìm điện thoại thì chỉ cần đăng nhập vào máy tính bằng tài khoản đã đăng ký thì có thể biết điện thoại của mình đang ở đâu. Đặc biệt hay khi cần theo dõi ai đó.

cái này sài sàm chết

Thấy hơi bất tiện là làm cho máy như chạy chậm hơn hay sao ấy