Tra số ĐT bàn cả nước bằng yahoo messenger

Cái này không biết các bạn có thử qua chưa, mình mới thử thấy nhanh cực.

kpdym (add nick này vào các bạn có thể tra cứu số đt bàn cả nước một cách dễ dàng, ví dụ : 088106200 (enter), nó sẽ hiện ra tên của cty Silkroad.:smiley:

Đã test sơ bộ: ok, chỉ 1s là có kquả, nhanh hơn cả tra online directory. Nhưng cơ sở dữ liệu có được cập nhật ko nhỉ, số ĐT đăng ký cách đây 1 tháng ko tra được.

hí hí cái này hay quá. Rất nhanh, em tra thử số điện thoại của cô bé học cùng hồi cấp 1 để tìm địa chỉ----> ra ngay :D.
Cảm ơn nav04j rất nhiều

Sao em add nick kpdym vô không được và cũng không tra ra được số điện thọai nào luôn… Các bác có cao kiến gì không?

mình cũng mới add nick này vào nhưng vẫn chưa thấy nó accept nên không tra được số điện thoại

Đúng là cái này nhanh hơn VDC thật.
Muốn tra địa chỉ hoặc tên công ty ra số đt thì có nick nào không bạn ?

Cảm ơn đã chia xẻ.

Không có gì, hehe…
@all: Tối qua em add cái là được liền và tra cực nhanh, chắc tối ít người vào :-).

cho mình hỏi

add vào rồi, nhưng sáo nó lại invisible ?

Có cách nào cho nó Visible đc không ?

tuyệt lắm. Thanks !!! Nick này invisible không hà

ko phải invisible mà là ko thấy nó trong list của mình luôn , khỏi cần add gì nữa cả , muốn tra thì gửi mess cho nó là ra liền

ai mới add nick này vào thì phải chờ trong giây lát (???) nó sẽ invisible, nhưng đánh số vào tra là OK.
như mình add vào hồi sáng (lúc 8:30), bây giờ tra ngon lành rồi
thanks đã chia sẻ

khổ thân nó các bác ơi
lúc trước có mấy thằng từ điển (nghe đâu chịu không nổi tự vẫn rồi)
bây giờ đến cái cu danh bạ này, các bác cứ từ từ nhé.

Data cũng hơi bị chuối các bác ạ, nhà em 1 nơi nó báo 1 nẽo, nhưng tên thuê bao thì đúng. Nhưng có xài là quý roài, :slight_smile: thanks for sharing!

Cả trên Palm và Ppc đều có phần mềm tra số đt để ra địa chỉ và tên rất là nhanh và hay.
ai có pda thì nên dùng phần mềm đó.

Cơ mà có bác nào biết cơ chế hoạt động của vụ này không nhỉ? kpdym là nick của ai? hay là 1 option cua yahoo? giải thích em cái :rolleyes: Mà tra các tỉnh thành khác có được không các bác nhỉ?

Câu trả lời của bác có tại đây: http://www.kpdonline.com/

@bad: bác ơi trên link bác đưa có nhắc đến K~Messenger, không biết phải là cái này không? và mỗi lần tra như vậy có tôn tiền không? Vì em thấy công ty Thần Hộ đấy kinh doanh phần mềm cho DTDD…

Cái này cũng ngộ ngộ hè. Add xong nó biến đi đâu không biết. Mà cơ chế hoạt động của nó thế nào các bác???

Sáng vừa xài được bây giờ lại toi rồi các bác ạ.
Không hiểu là có thọ nổi 1 ngày không ?
Fun !

Chạy ngon nhỉ. Ko hiểu nó có làm thế nào trừ được xiền xủa mình ko? Hehe, tra nhanh hơn pocketdirectory của Mkford nhiều