Thêm rất nhiều thiết bị Lumia có thể nâng cấp lên Windows 10 Mobile

Sau vài tháng chờ đợi mỏi mòn, những người dùng Lumia với hệ điều hành Windows 8.1 cuối cùng đã được phép chuyển sang Windows 10.

http://cdn.mos.techradar.com/art/mobile_phones/Microsoft/Windows_10_phones2-970-80.jpg

Microsoft vừa thông báo cách đây vài giờ rằng họ sẽ phát hành Windows 10 Mobile đến những dòng Lumia đủ khả năng tương thích, bao gồm:

Lumua 1520

Lumia 930

Lumia 640

Lumia 640XL

Lumia 730

Lumia 735

Lumia 830

Lumia 532

Lumia 535

Lumia 540

Lumia 635 (1GB RAM)

Lumia 646 (1GB RAM)

Lumia 430

Lumia 435

Microsoft cũng nhấn mạnh rằng những dòng Lumia tương thích sẽ chỉ bao gồm những thiết bị có thể chạy Windows 10 Mobile mà “không ảnh hưởng gì đến trải nghiệm của người dùng”, điều này khiến nhiều model cũ hơn của Lumia bị bỏ ngoài cuộc chơi.

Ngoài ra, một số nhà sản xuất, vùng miền hoặc cung cấp dịch vụ cũng sẽ có khả năng bị lọc ra khỏi danh sách tương thích.

Bạn muốn download ngay chưa? Microsoft cho chúng ta một ứng dụng miễn phí mang tên Update Advisor với khả năng không chỉ giúp đánh giá thiết bị của bạn đủ khả năng lên Windows 10 hay không, mà còn giúp bạn dọn thêm kha khá chỗ trống trong bộ nhớ để download bản cập nhật mới (khoảng 1.4GB).

[RIGHT]Korlic
Nguồn: Techradar.com[/RIGHT]

Sáng giờ vẫn chờ cho em Lumia 930. Chạy Upgrade Advisor rồi.

1520 của mình cũng vậy…

H ra làm j nữa, bán hết trơn rồi, 950 thì ko đáng muao_O

Chờ mãi mới có tin vui về, thế là em 1520 của mình ko phải thanh ly nữa rùi
Bác nào up xong cho em ý kiến với ạ

920 ko thấy info gì

Sent from my LG-F300S using Tapatalk

730 lên có ngon không nhỉ mấy bác

Chờ đợi mãi cuối cùng rồi cũng được lên Windows 10. Lumia của mình lại trở nên đáng yêu hơn rồi.

HĐH win 10 mobile này nhìn thì thấy đẹp nhưng sử dụng có mấy chỗ bất tiện ghê, ví dụ khi xem ảnh muốn share ảnh đó qua email mà tìm mãi không thấy tùy chọn này???

App tốt thì ko hỗ trợ thì vẫn thiếu sức hút lắm WP ơi :frowning:

Sao lại không có e 925 của mình nhỉ?

Và em đã hết yêu winphone rồi. Cái 1520 là cái cuối trước khi quay về với android.

Em dùng 525 vẫn up lên được này.

cái quan trọng nhất là nguồn mở lại ko thấy đâu, hỗ trợ ứng dụng kém không sớm muộn cũng out of stage

Mình Lumia 830 tự up lên 10 nhưng muốn ra trung tâm hỗ trợ bản gốc nhưng bonjnos vẫn chưa có !

Nokia ngày càng mất thị phần trong giới điện thoại, nhất là đối với Smartphone. Trừ 1 số dòng điện thoại “nồi đồng, cối đá” thôi. Em đã dùng qua HĐH của Nokia rồi. Có thể tóm lại 1 câu là: Cực kỳ chán và dở đến mức thậm tệ.