thắc mắc về cafe WIFi

mọi người làm sao khi mang laptop tới . rồi đang online. tự nhiên phải đi WC.

chả lẽ để máy đấy àh. hay đóng lại xách theo. rồi lại ra ngồi tiếp :-/

Cái bác này…thì trước khi đi nhờ nhân viên ở đó họ coi dùm.

tin được hông . nhỡ nhân viên quay đi quay lại cái laptop biến mất.

dùng PDA thì còn nhét túi được :frowning:

Theo em nếu bác nghi ngờ thì chỉ có nước đem nó theo bên cạnh bác mí được tthôi :smiley:

mang laptop theo vào nhà WC đi ku , vừa thỏai mái nhẹ nhàng vừa luớt web , quá đã B-) …ráng kím lọai siu mỏng kỉu như bác Lãm rao hum truớc , mỏng cỡ cuốn tập 200 trang , nhỏ nhắn xách tiện

hehe của em mỏng lắm. em chỉ hỏi thế thôi. sợ mọi người thấy mình sách lại bảo mình hâm thì khổ.

của em có 1.2kg thôi. ko vấn đề gì.

Àh sắp về nên mới cần hỏi. tại về chắc hay ra wifi chat chít.

Chưa thấy ai để máy lại rồi bị mất cả. Nói chung ra Wifi cafe thì toàn là dân đàng hoàng thôi mà!!

em nhà quê mà. ở nông thôn có wifi đâu. nên sắp có dịp về thủ đô .định đi đú đởn tí. thử xem wifi vietnam nó sao.

mấtđấy, đừng mang laptop ra wifi cafe dễ mất lắm, nhất là những lúc đi vào WC

Thế đã có ai bị mất chưa ? Hôm qua tôi vào piano cafe, thấy một anh dùng laptop, xong đứng dậy đi WC mà vẫn để máy trên bàn, tỉnh bơ . Kể ra thì cũng hơi lo, nhưng không biết giải pháp nào là tốt nhất bây giờ ?

tui ngồi ở New Windows 2 mãi, thỉnh thoảng có đi vào WC, để máy đó có bao giờ mất đâu, chủ yếu là bảo nhân viên ở đó coi hộ thôi, thỉnh thoảng cho mấy em xinh xinh ở đó chatchit nhờ 1 chút là Okie :smiley:
Với lại thực ra chẳng cần bảo người ta cũng coi hộ mình mà, chỗ làm ăn ai lại để sảy ra mấy chuyện đó, mất uy tín chết

theo em thì tốt nhất :bác cứ nhắn Nhân viên trông cho bác hoặc ko thì bác xách laptop/notebook ra quấy bar bảo em ý trông cho (thường là ngay cạnh nhà vệ sinh :smiley: !), dây sạc điện thì có thể để lại đỡ khỏi cuốn mất công lằng nhằng mà chắc là cũng chẳng bị mất :slight_smile: !!!

Gập mang theo vào WC (:expressionless: hơi bất tiện.
Hay mỗi khi vào wifi-cafe chịu khó đeo “bỉm” vậy. :slight_smile:

Anh nhớ hồi bé anh học ở nước ngoài mang máy tính vào thư viện thường kèm theo 1 quả khoá giống khoá Việt Tiềp ngay xưa hay vác đi đánh nhau B-) … Ngồi xuống là khoá luôn vào chân bàn, đi ra đi vào lấy sách hoặc đi ăn uống cứ vứt đấy không bao giờ sợ mất… Thậm chí bọn nó còn văn minh đến mức có những thư viện trang bị luôn khoá chuyên dùng cho laptops, đặt máy xuống cắm khoá vào và đặt mật khẩu là OK luôn, nhiều lúc quên mật khẩu là mất máy… mẹ bọn Tây nó cứ văn minh đi trước mình đến chục năm í nhỉ :wink:

Có khi các đ/c bán hàng trên HH đánh khoá máy tính về bán lại chạy nhỉ B-)

Ý kiến bác lengkeng nghe hợp lý quá. Nếu để ở bàn mà vào WC lâu thì cũng lo, cả ngàn đô chứ ít đâu, nếu mất thì kêu ai. Còn nếu mang vào WC thì cũng không ổ, lấy tay đâu ra mà cầm Laptop. Tốt nhất là khoá lại, tớ thấy ở các siêu thị bên nước khác đều làm vậy, rất văn minh và không phiền đến ai. Còn giải pháp khác thì phải nhờ nhân viên quán cafe cũng được.

vào wifi café khi cần vào toilet thì chẳng lẽ nhịn sao các bác. Em vẫn đi thường xuyên đấy thôi. Không thấy mất mát gì cả. Mỗi phải đem theo cái phone vào.
Em nghĩ là input thì phải output chú lị. Chẳng lẽ nhịn à !!!:smiley: :smiley: :smiley:

chua mat dau. co the tu khi em post bai hoi moi co nguoi bi mat.

den di dong o ngoai duong no con giut. cha gi laptop.

Các bác để ý: Con máy LAPTOP nào cũng có 1 cái lỗ để móc KHOÁ vào, không nhẽ người ta sản xuất ra để làm cảnh. Tốt nhất mấy bác cứ kiếm cái khoá LOCK vào là an tàn nhất.

Có 2 loại khoá chính:

1. Khoá xích: Để khoá máy vào chân bàn hay 1 vật gì đó to, cồng kềnh

1. Khoá điện tử: Khi ai di chuyển máy thường nó phát ra ALARM kêu inh ỏi để chủ nhân biết.

http://www.macsense.com.au/buy/images/kensington_sonic_lock_motion1.jpg

Giá 1 bộ KIT này khoảng 25-30$

+khóa điện tử tốt

• khóa xích tụi xấu giật tung cái vấu nhựa ra ngay.

Khóa xích thì cũng chỉ khóa được cái đế, còn cái màn hình mấy trăm đô thì sao các bác? Nhịn tốt cũng phải được nửa ngày do đó trước khi an tọa thì giải quyết đi rồi ngồi luôn một mạch, tế nhị và linh hoạt nhất là nhờ mấy nhân viên… cái bọn văn minh kia nó không có người cho mình nhờ thì gắn cái khóa vào đó. Ở nhà mình mà gắn cái khóa vào thì coi như ai cũng yên tâm là khóa rồi thì…“đừng có trách nhé!”