Tết là lại đau đầu chiện quà cáp

Sáng nay quởn quởn đánh con xe chở bà xã đi siêu thị mới thấy ko khí tết đã ngập tràn rồi mà mình bận quá ko để ý….Ôi thôi, các kệ rượu thì chi chít chủng loại mà em nào em nấy đều có hộp cực đẹp, cực khủng, nhìn là cứ muốn gom hết về nhà mà chưng ấy :smiley: Mà vì rượu đa dạng thế nên em cũng đang đau đầu, chả biết chọn loại nào để biếu tết các anh các bác đây L vì nhà em quen tặng Zôn nì vàng với đen hằng năm rồi, năm nay tặng nữa thì nhàm….Có bác nào thấy nhãn nào ok chỉ giúp em với, em sẽ hậu tạ các bác 1 ly hehe… :-?:-?:-?

Bác làm 1 chai CHIVAS25 YO là sếp yêu ngay :slight_smile:

làm 1 củ sâm ngọc linh chừng 0.5Kg hàng tươi roi rói chừng 60 triệu là sêp ông lẫn sếp bà yêu ngay :smiley:

Đi làm đã mệt mà đến tết cũng mệt quá bác nhỉ, tặng quà mà ko vừa ý người nhận thì cũng kì kì. Mà nếu chủ theart sợ mua phải rượu giả(kém chất lượng) thì nên mua ở những nơi uy tín cho chắc ăn. chứ ko lại dính phải tình trạng: Tiền mất tật mang

Các Bác cứ yên tâm một điều rằng chai rượu chẳng ai uống đâu mà nó sẽ chạy… vòng vòng. Đến “thằng” thứ mười mấy đố ai biết được chai rượu là của “thằng” nào?

vào siêu thị / shop mua cái phiếu quà tặng mệnh giá xyz cho tiện, có khi người nhận còn thích hơn ấy chứ :slight_smile:

Em công nhận điều anh Lam Son nói là chuẩn !
Vì hiện nay hều hết người ta đi biếu sếp : Rượu + Thuốc Lá + Bánh + Kẹo + (Phong Bì)
Mà nhiều nhà có khi còn phải gọi cửa hàng để bán lại nữa cơ ạ !!
Cho nên theo em là mình nên tặng cái gì người ta cần . ( Phong bì + cái thiệp mừng là tiện ).
Nếu am hiểu rõ hơn về gia đình sếp thì tặng món quà có thể sử dụng được ! ( Nhà có trẻ em mà tết này đang rét thì tặng túi ngủ :smiley: Em đang tìm để tặng con nhà sếp- mới 6 tháng tuổi) Tuy nhiên chưa tìm được :smiley:

Đi phong bì thì cọn ngại hơn chứ các bác, thà cứ để tết rồi lì xì xấp nhỏ mà còn coi được. Còn rượu bác cứ chọn mí loại whisky già già là chuẩn

Thank các bác, em đang tính rước em này, nhìn hơi bị sang luôn. Bác nào xử rùi cho em cái chút ý kiến tí :>

Ọach… 21 năm là wá chuẩn sao bác phải xoắn…

Chai này nhìn có vẻ rất là sang trọng. Quất em này luôn và ngay đi bác :slight_smile:

Dạ, ý em là bác nào thử rồi thì cho em xin cái cmt ạh

Cái này em cũng được nhâm nhi 1 lần với thèng bạn ở nước ngoài khi nó về VN ăn tết. Nói chung là em uống rượu Tây cũng ko ít nhưng thấy chai này uống rất ngon

Các loại JW đều là blended cả, chỉ trừ Green Label. Hay chuyển wa em Mao đài tửu hử các bác, cái này thì iem cũng đc thử 1 lần, hương vị khác với rượu tây và rất nặng (cỡ xấp xỉ 60 độ), có mùi giống như mùi mãng cầu xiêm pha trộn thoang thoảng mùi sầu riêng. Giá ngay còn đắt hơn cả với rượu tây

Bác chơi quả Mao đài ko sợ trúng quả dỏm sao ạh… bọn tq là ứ có tin dc

[FONT=Times New Roman][LEFT][FONT=tahoma]cách đây gần vài năm có cái quán sinh viên nhưng bán rượu Tây. em hay đến đó uống 1 mình, lần lượt 1 ly John đỏ, rồi đến 1 ly Smirnoff rồi kết bằng 1 ly Rum, nhắm với khoai lang rán. uống lẫn lộn thế mà cũng chẳng say, và cũng vấn phân biệt cái sự ngon và khác biệt của cả 3 loại rượu.[/FONT][/LEFT][/FONT]

Cmt cho bác đây “Vị ngọt mềm của trái cây chín, êm mượt của mật ong & vanille với dư vị của gỗ sồi lâu năm. Lý tưởng khi thưởng thức cùng chocolate bào, bánh quy mật, bánh mỳ đen hoặc bánh gừng”

Cái này em đọc trên mạng chứ chưa có được thử bác ạh… nhìn cái chai mà thèm

Bác cmt cứ như đúng rồi. Té ra là bác search trên mạng :smiley:

Bác nói đúng đấy. Mao đài cũng có nguy cơ bị hàng giả nhiều lắm. Bạn em nó uống bị trúng hàng giả 1 lần nên giờ nó thấy Mao đài là nó chạy ngay

Rượu ở nhà hàng của mình ngon thì hàng Sing, còn lại toàn hàng Khựa đóng can có dịch vụ mang đến đóng chai tận nơi cho nhà hàng. Nút bần hay cổ bi gì gì cũng chơi tuốt.
Riêng các loại rượu ấy mà so với hàng xách tay bên Âu về thì một trời một vực.