Tắt chế độ sạc pin khi ActiveSync(WM6)

làm thế nào để tắc chế độ sạc pin khi ActiveSync, mình xài o2 exec, WM6

Re: tắc chế độ sạc pin khi ActiveSync(WM6)

bạn chọn Start/setting/system/POWER/advanced…rồi đánh dấu tích vào 'when device is turn on, do not charge…to PC"
Lần sau khi cắm cable nó sẽ ko sạc nữa!

làm jì có mục đó hả bạn?? mình xài wm6, bạn xem lại giúp mình với, nghe nói phải vào chỉnh registry

mình đang sài WM5 cũng có thấy gì đâu, chỉ thấy 2 mục

Turn off device if not used for cho Battery hoặc lúc Sạc thôi

mình đang dùng HTC Tuoch bạn trên kia chỉ đúng đó có fần đó mà
Start/setting/system/POWER/advanced rồi đánh dấu tích vào 'when device is turn on, do not charge…to PC"

mình làm theo đúng là có fần đó (win 6)

Win 5 chưa dùng bao h nên chưa bít :smiley:

Mỗi gạch chéo(/) là một lần ''chọt"! Tìm vào phần system, chọn POWER có hình quả pin mà chỉnh! sửa registry cũng được nhưng phải hiểu và trong máy phải có công cụ chỉnh sửa
! em cũng đang dùng WM6 ! Nếu vẫn ko thấy em gởi hình cho!

Bạn phamhien chỉ như vậy quá rõ rồi.

Tôi nghĩ chắc chỉ WM6 mới hỗ trợ vụ này, mà sao bạn chủ topic sài WM6 lại tìm không ra nhỉ. Dễ tìm lắm mà: Ấn Start, ấn Setting, chọn tab: System, chọn icon: Power, chọn tab: Advance, tích vào mục: When … PC, OK.
Vậy là xong !!!

thật sự là máy mình ko có mục đó

dạ,kính thưa các bác là không phải máy nào cũng có chức năng đó đâu ạh,hồi trwocs thì mỗi ông HP có chức năng này,bây h chắc có thêm em Touch,chứ em dùng qua vài đời PPC như o2s,exec,miniS,neo,hay eten m700 thì từ bản rom cook wm6 hay đến cả bản wm6 chính thức của eten cũng không có :D,nên việc không tìm ra cũng đúng ạh :smiley:

Chỉnh Registry là đúng rồi. Hãy cài một phần mềm chỉnh registry nào đó như Resco Registry hoặc PHM Registry. Sau đó tìm đến khóaHKEY_LOCAL_MACH INE\Drivers\Bui ltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging rồi sửa giá trị từ 1 thành 0, sau đó tắt máy, chờ khoảng 30s, bật lên và Soft-reset.

PS. Sao dạo này ít người tìm bài cũ thế nhỉ? Cái này em cũng search từ diễn đàn mà? Chỉ cần search nguyên vấn đề trên phần google add của handheld là được.

ko phải mình ko có tim, mà là tìm nhưng ko thấy giống máy mình, máy mình ko giống như bạn chỉ
chỉ có như vậy thôi nè HKEY_LOCAL_MACH INE\Drivers\Bui ltIn\usbfn đó như vay đó

bó tay anh ý vẫn chưa tìm thấy

Đúng nó đấy bạn ạ! …....\ usbfndrv. Khi đó ở nửa dưới hiện các thông số…bạn nhìn dòng thứ ba có chữ" Enable USB Charging…Click vào đó sẽ hiện ra “Value data:” bác xoá số 1 và thay bằng số 0. (hai bit dữ liệu 1- có, 0- không: digital mà). Thử xem nhé!

Sao máy của em không tìm được cái mục Builtin đó nhỉ. Đến Drivers thì nó chỉ có 2 thư mục là Radio và RIL thôi. Vào trong 2 mục đó cũng chẳng thấy gì. Em đang xài NEO, WM6. Bác nào biết giúp em với.

bác chọn đúng chưa? HKEY_LOCAL_MACHINE/ Drivers>Builtin>usbfndrv… Nhớ là phải chọt vào đúng dấu cộng (+) ở đầu dòng ý!

trùi ui, anh làm như tụi tui mới biết xài PDA vậy, đã xài qua gần như hết tất cả các đời o2 rùi mà anh . chẳng qua là tui muốn tắt chế độ sac pin mỗi khi ActiveSync cho đỡ mau chai pin thui, cũng cám ơn anh đã nhỉệt tình giup đỡ nha ! thank

ua,mình dùng máy HP WM6,chọt vào cục pin rồi tìm trong đó cũng có mục tắt sạc khi syn mà,đâu cần dùng đến registry gì đâu,dùng registry thấy pro quá,hic

không pahỉ dòng máy nào cũng may mắn dc như thế đâu bạn ạh :slight_smile:

Bây giờ pin đã tốt hơn rất nhiều rồi không mấy dễ mà trai được. Mình nghĩ không cần phải tắt chức năng này đi đâu:)

cẩn thận vẫn hơn mà! Vả lại có sạc rồi!