Sử dụng Windows Messgenger trong Vista

Tôi thường dùng Windows Messenger trong chat nội bộ (LAN) để trao đổi công việc. Nhưng từ khi mua máy mới, dùng Vista thì Windows Messenger không tương thích, ko dùng được. Có ai biết thủ thuật cho thằng WM này chạy được trong Vista không nhỉ?

Bạn vào Program chọn Windows live messenger download về rồi cài. Đây là phiên bản cho Vista

Mình đã thử dùng Windows Live Messenger rồi, nhưng không được. Vấn đề ở đây là mình dùng user mạng LAN nội bộ bạn hiểu không? nó có domain riêng, mạng nội bộ của công ty, dùng Account thuộc Exchange Server bạn ơi. Windows Live Messenger mình đã mò nhưng không có chỗ nào để thiết lập account cho LAN cả.

Tôi cũng dùng Vista, chạy mạng Lan ở cơ quan, YM bình thường, co sao đâu. Bạn chỉ cần chỉnh lại proxy của YM cho phù hợp thôi.

Bạn hiểu sai rồi bạn ơi. YM -yahoo messenger thì vô tư, miễn là có internet. Tôi nói ở đây là Windows Messenger mà, chat nội bộ trong hệ thống LAN của doanh nghiệp mà .

A, xin lỗi vì đã không đọc kỹ .

Bác ơi bác có thể hướng dẩn cụ thể hơn về cách dùng Windows Messenger của window được không bác?

Nếu cơ quan bạn dùng mạng LAN có domain, thì sẽ phải có bộ phận cài đặt để dùng Windows Messenger chứ? Tuy nhiên, k phải đơn vị nào cũng làm cái này đâu.