Share VGA của F8SG

Em đang xài WIN VISTA ram 2G, cảm thấy mượt, Vga share 1G.
Nhung khi dùng XP thì nó chỉ share VGA có 512MB.
Bác nào giúp em với bởi em cần dùng XP để học và dùng nhiều việc nhưng lại muốn chơi game đã
Túm lại là các bác giúp em share VGA của XP cũng dc 1G
thank nhiều

câu trả lời là ko có cách nào share cho xp nhận được 1G VGA ram như vista bạn ạh

đó là công nghệ share của vista, cái mà xp ko có được

h

Nhân tiện cho em hỏi luôn.
Em đang sài RAM 2G, Nếu nâng cấp lên 3G thì con VGA GF9300GS nó nhận bao nhiêu nhỉ?
Bình thường khi 2G thì nó share cho VGA hiện lên là 1G.

nếu bạn gắn 3GB ram thì theo như nvidia công bố thì VGA 9300GS sẽ được upto lên 1395MB VGA share ( 128MB gốc và share thêm )

thật ra mà nói cái chuyện share vga của vista chả có ích lợi gì cả đâu bác ạh

cho dù nó có share lên 3GB Vram VGA đi nữa thì cũng ko bao giờ nó chạy lại 256MB Vram của 7950GTX :smiley:

cái chuyện share Vram này chỉ nhằm mục đích thỏa mãn tâm lý hơn là cải thiện tốc độ máy

Nếu mình không nhầm thì con Vga của F8sg là GF9300M G (chứ không phải GS) hai anh này khác nhau một tí. Nó ở đây http://www.nvidia.com/object/product_geforce_9300m_g_us.html . bạn thử nhìn vào tem dán bên cạnh tem intel centrino inside xem đúng không,nếu tem nvidia ghi geforce 9300M G thôi thì nó chỉ là G, nếu không nó sẽ ghi là geforce 9300M GS.

nhân tiện nếu bạn chơi game thì vào Page Not Found | NVIDIA để down drive hổ trợ Physx và cuda về cho hiệu ứng nó đẹp hơn nghen.

Chú ý chữ Asus trên cùng trên góc trái màn hình lúc mua rất đẹp nhưng dễ bị ôxy hóa thành màu đen. bạn nên lấy tâm bông loại rái tai em bé chấm tí xíu cana đánh nhè nhẹ - đừng để cana dây ra ngoài, nó làm lớp sơn mờ bóng lên là xấu luôn nghen. sau khi đánh sạch, bóng bạn dáng băng keo vào - cắt nhỏ nhỏ thôi cho nó duyên dáng.

F8sg nếu loại từ t8100 trở lên chạy nhanh, mát (theo các pro trên dây nhận xét)

cpu: 47 độ c (117 độ f)
core #1/ core #1: 42 độ c
core #1/ core #2: 48 độ c
gpu diode: 56 độ c
hdd seagate: 44 độ c

I-) trừ khi nó nhiễm virus hehe>:) lúc đó mấy số trên cứ nhân 2 lên (hehe nói hơi quá)

Bác nào dùng em này rồi cho em hỏi 4G ram chơi pes 10 dc ở chế độ nào nhỉ?