Sạc Ipad một tí là tắt. Nhờ các bác giúp đỡ.

Tình hình là mới sắm con ipad 3.
Mình dùng sạc thì hiện lên hình biểu tượng sét đánh. Nghĩa là đã vô sạc. Nhưng chỉ dc 1 lát là mất hình sét. Ko sạc dc nữa.
Mình kêu thằng e cùng cơ quan mang máy ipad 3 của nó dùng sạc của nó lên chỗ mình sạc cũng bị trường hợp như vậy. Và đang sạc mà sài thì máy bị đơ. Dù đã cắm thử nhiều ổ điện khác trong phòg cũng vậy.

Đó là mình sinh hoạt ở tầng 1 của cơ quan. Còn khi mang 2 cái ipad xuống dưới tầng trệt cơ quan mình thì sạc lại ngon lành. Vừa sạc vừa sử dụng ko bị đơ.

Lúc đầu mình đặt nghi vấn là do sạc nhưng đã thử cả 2 máy đều như vậy.

VẬY CÁC Bác CHO HỎI CÓ PHẢI DO NGUỒN ĐIỆN CỦA CƠ QUAN KO. HAY DO VẤN ĐỀ KHÁC. XIN CÁM ƠN.

Do nguồn điện không ổn định bác ơi. Điện ở VN mình nó chập chờn lúc này lúc kia khó chịu lắm bác. Giờ xu hướng người ta mua sạc dự phòng sạc cho an toàn, do nó có con chip thông minh, sạc nhanh, ổn định mà không hại cho máy. Lại còn tiện lợi khi di chuyển nữa.

Giờ nhiều hãng còn bắt đầu sản xuất pin sạc dự phòng cho laptop nữa ấy bác :cool:

Hik e lại ko thích qua trung gian như vậy. Hơi rườm rà 1 tí. Vậy là bó tay à bác!

Em nghĩ là bác nên tạch cái chỗ ấy ra. Đừng sạc chỗ đó có ngày hư máy như chơi ấy bác!