Rom English cho Qtek S200

Xin Chào các anh em. Ai co Rom cho Qtek S200 English cho minh xin với. Mình đã Dw rom( RUU_Prophet_2151327_21513121_021921P_ASIA_WWE_Ship) nhưng vẫn ko up được xin được giúp đở của các anh em.

bạn nói rõ cái Qtek S200 của bạn mua ở đâu ? đang dùng tiếng gì ? nếu bị khóa thì phải unlockCID thì mới up dc

con này sd rom của dopod dc ko các bác…

Đúng rồi đó lúc tôi úp rom trên máy có báo là Error (294) Invalid vender ID nếu unlock CID thì dùng phần mềm gì vậy bác và có vấn đề gì sau khi up rom mới này không các bác (hiện máy S200 của tôi xử dụng tiếng Nga và tôi mua ở Ukraina) xin được hướng dẫn của các cao thủ. Xin cảm ơn.

dùng cái này thử nha bác

Không được các bác ơi (File này cho Smartphone mà bác )

ai nói file này của SP?
cái này là tools của Prophet mà

Lỗi Invalid ender ID này khác với Lỗi Rom bị Lock CID bác ạ, nếu là báo lỗi 294 thì chỉ cần dùng cái tool của vothangdau đưa ở bên dưới, overwrite vào folder rom của bác là up bình thừơng. Còn Unlock CID là việc khác phức tạp hơn nhiều & tới nay chưa giải quyết được cho các máy Neo có chip G4.

File Toll của vothangdau vẫn báo lổi Error (208)file open the update utility can not open the requasted file please check your update utility

bác có thử chép file này vào thư mục chứa bản rom mà bác muốn up không? (chép đè file ROMUpdateUtility.exe)

Có rồi đó Nhưng vẫn không được .

Thử cái này xem thế nào :

File này ko được luôn các bác ơi (file nay ko chạy)

Bác thử down bản này về thử xem :
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Prophet/Shipped_Complete_Updates/RUU_Prophet_2151327_21513121_021921_DOP_ASIA_WWE_Ship-NoVendorID.zip
Chưa up cho Qtek nhưng cùng dòng Prophet nên chắc là ok. Bản này up tốt kể cả máy G3 lẫn G4 và đã có sẵn tool NoVendorID rồi.

Rom nay la rom
(RUU_Prophet_2151327_21513121_021921P_ASIA_WWE_Ship) Toi da cai va báo là Error (294) Invalid vender ID

bác dùng cái MaUpgradeUt_noID.rar đi. copy đè lên ROMUpdateUtility.exe. rồi chạy MaUpgradeUt_noID.exe. có thể lần đầu nó vẩn báo lỗi,bác tắt đi chạy lại là ok. cứ fải thử vài lần bác ạ. e đến lần thứ 3 mới dc ma.

Làm mãi rồi các bác ơi nhưng vẫn không được (Copy đè có phải là sửa tên file cần up thành MaUpgradeUt_noID và sau đó copy file MaUpgradeUt_noID.exe cùng tên đè không vậy)

Các Bác đã xử dụng Qtek S200 đã có kinh nghiệm xin chỉ giúp với. Up rom english mãi mà vẫn không được.

Bạn vào đây để tham khảo
http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=HTC_Prophet
Download tại đây
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Prophet
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Upload/Prophet
Bạn nên up bản NoVendorID