Rom 1.33.51 (Cooked) + WMedia10 cho O2 IIs

Trong ftp của handheldvn, /pub/software/bum.

Version này không có hỗ trợ camera, sau khi upgrade thì copy cái file Camera_2.21b17084.sa.CAB đi kèm sang pocket rồi run thì sẽ có camera.

Rom này tui thấy hỗ trợ wifi tốt hơn.

Cho hỏi sao không thể vô ftp cùa Handheldvn

Ủa tui vô được ngon lành mà
handheldvn.serveftp.net
u/p handheldvn/hhvn2005

:slight_smile: em thấy Wifi của O2s vốn dĩ đã rất tốt rồi mà, còn WMP10 thì thôi, í ẹ, dùng như dở hơi hehe, kết WMP9 quá, đỡ fải dùng fần mềm thứ 2 như Pocket Music hay Pocket Player,…

Dùng thử sẽ cảm thấy sự khác biệt :slight_smile:

Hôm qua đang load thì bị hư, cho hỏi sao hôm nay vô load lại không đuợc.

Sau khi up thấy có một số điểm khác biệt:

• Bị lỗi có 2 chữ G báo GPRS sau đó vài giây tự động mất 1, còn 1.
  • Cột sóng bây giờ tách riêng với phần connection, nếu muốn connect thì bấm biểu tượng bên cạnh và trông có vẻ đẹp hơn bản cũ.
  • WMP 10 trông đẹp và tôi thấy ngon lành hơn WMP 9, sao mọi người cứ kêu ca thế nhỉ.
  • BT vẫn là built 3500 chứ chưa phải là 3900 và ko có kbd và high quality audio.
  • Đúng là wifi mặc dù đã ổn nhưng nay còn tốt hơn, ngoài lề một chút là tôi đã thử kết nối adhoc thành công nhưng chẳng biết làm tiếp thế nào, thử PIE thì nó vẫn ko vào được internet, còn ko biết cách nào để browse file giữa 2 cái với nhau. (chưa thử với MS ActiveSync)
  • Cài bản 1.33 ko có camera, sau đó phải cài thêm, nhưng chạy rất ổn.
  • Radio 1.10.00 có vẻ như sóng khoẻ hơn. Mọi lần chạy vào restroom là bị mất sóng, nay ít ra vẫn có 1 vạch.
  • Có hiện tượng là khi có nhiều biểu tượng thông báo trên taskbar, khi chuyển thành dạng bubble thì khi bấm vào hiện ra một loạt ký tự ô vuông rồi biến mất ngay chứ ko hiện ra chi tiết các biểu tượng để ta có thể bấm vào xem thông báo như thông thường.
  • Lôgo của nhà cung cấp chỉ cần copy file gif vào windows là được, nhưng bây giờ khi bấm vào cột sóng sẽ ko thấy logo đó nữa mà chỉ có tên và phía bên phải có thêm 1 biểu tượng bluetooth thấy cũng hay hay. Tôi đã thử vào registry đổi cái tên nhà cung cấp thành tên mình và chỉ cần off/on phone là đổi ngay mà ko cần reset lại.

Vì mới up tối qua nên chưa kịp khám phá hết, nếu có gì mới tôi sẽ thông báo tiếp.

Sao lại không load đuợc nữa rùi. Cho em hỏi load rom này ở ftp sao không load đuợc.

Down thẳng từ đây ftp://xda:xda@xda-developers.com/BlueAngel/1.33.10WWE-from_SX66/1.33.10WWE.rar
radio 1.10.00 thì ftp://xda:xda@xda-developers.com/BlueAngel/Radio_Roms/Radio%201.10.00%20(O2%20-%20Bebbo)/Radio%201.10.00.rar
camera thì ftp://xda:xda@xda-developers.com/BlueAngel/Tools/Wiki_Posted_cabs/Camera_2.21b18157.sa.CAB

Theo tui nghĩ có 2 chữ G và 1 chữ luôn hiện là để báo mình biết đang ở trong vùng phủ sóng GPRS, còn chữ kia hiện lên 1 lúc rồi mất là giống như chữ G cũ của các version trước. Cái này chắc còn bug một chút, nhưng không quan trọng.

Bluetooth có thể download cái cab file của 3900 và install đè lên là được, tui đã install rồi.

Mấy cái khác như icon ở taskbar tui không bị, chắc là do không dùng đến. Nói chung rom version này hiện nay thấy tạm ổn. Đang theo dõi bên xda-developer, nếu có version mới sẽ up lên cho mọi người. :slight_smile:

cac ban nghi sao chu tui thay WM10 dep hon va nghe nhac cung hay nua…co gi khac dau?

:slight_smile: con máy O2s của em hay thật, đã UP ROM ( theo link của bác hung_ng ) về, UP lên, cho máy cài tòan bộ Ext ROM mà vẫn không thấy WMP 10 đâu cả, vào Device Info thì thấy đã UP lên bản ROM mới rồi :). Hay WMP 10 là 1 file .cab ? Rất mong các bác chỉ giáo. Không biết WMP 10 của O2s có hơn gì WMP 10 thường không nên rất tò mò. Nếu giống y hệt thì … Downgrade ROM luôn hehe.

cho mình hỏi câu ngu ngu xí, nếu mình chỉ muốn up Radio không có được không nhỉ? Hay là phải up ROM trước?

Theo đánh giá các bác thì ROM này có đáng up lên không hay nên chờ bản chính thức? Ngại hardreset quá )-:

Thanks

Ducga vào ftp server của handheldvn mà download rom, đừng có download rom từ link ngoài, cái rom trong ftp server của handheld tui đã test rồi, có WMedia10, trong pub/softwares/bum, chạy ngon lành.

Có thể upgrade radio mà không upgrade rom, bro vào ftp của handheld trong pub/softwares/bum download cái file 1.31.51 WMedia10 + 1.10 radio về, delete cái file nk.nbf đi, và chạy file BaUpgradeUt.exe, nó sẽ chỉ upgrade radio thôi.

Sao mấy nay vào ftp server toàn bị báo lỗi )-:. Có ai bị lỗi như mình không nhỉ?

Hey,vào được rùi, tại đem chọn Passive Mode trong FileZilla )-:

Thanks Bum, tối nay up thử xem sao.

Cheers

Sẵn tiện cho em hỏi có thể update WMedia 10 thôi không đuợc không. Có ai có file có thể send cho em với.

Không được đâu, phải up rom mới có WMedia 10

Vậy xin cho hỏi giờ em đang xài o2s thì up rom nào là tốt nhất. Sẵn cho em xin link load luôn nha.

xai O2s up Rom 1.31.51+wm10 la tot roi…ngoai ra cac ban cho minh hoi 1 ty : minh da up Rom 1.31.51 +wm10 cooked xong het roi , nhung tai sao may van hien thong so la 1.31.00 WWE (cac ban xem o duoi)?
(that tinh k co danh duoc tieng Viet co dau,mong thong cam)