Ranju's v7.7: WM6.1 Pro [23/05/08] Bản ROM mới nhất cho dòng HTC Universal

Đã có phiên bản ROM mới nhất Ranju’s - v7.7: WM6.1 Pro được cập nhật mới nhất ngày 23/05/2008 dựa trên nền CE OS 5.2.19900 (Build 19900.1.0.2) với 12.5 MB Flashdisk. Các bản ROM của Ranju được đánh giá rất cao vì tính ổn định.

Universal bao gồm các dòng máy: Qtek 9000 / Dopod 900 / SFR v1640 / Vodafone v1640 / Vodafone VPA IV / T-Mobile MDA Pro / i-mate JASJAR / O2 Xda Exec / Orange SPV M5000 / Grundig GR980

Các thông tin chính

• WM6.1 Core + OS (Build 19900)
  • Memory Manager / Auto hibernate
  • Advanced Config tool (by Schap) with custom config
  • System Tray
  • Cải thiện Driver và DirectShow
  • Sửa lỗi cổng hồng ngoại, sửa lỗi kết nối ActiveSync qua Bluetooth
  • Sửa lỗi sao lưu và phục hồi tin nhắn qua PIM Backup
  • Cập nhật DF’s Task Manager / Registry Editor 3.0
  • NetCF 3.5 và SQLCE 3.5
  • 12.5 MB Flashdisk
  • PagePool - 5.6 MB
  • Hỗ trợ 128 MB RAM

Ranju’s - v7.7: WM6.1 Pro

Thông tin chi tiết tại http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=367448

Ko biết bản này có bị lỗi giống bản 7.4 em đang xài ko nữa, có đt thoại đến , ấn nút nghe thì lại thành từ chối cuộc gọi, làm mình phải gọi lại… tự dưng thành galang bất đắc dĩ, lâu lâu đang xài lại tự động restart nữa chứ :frowning:

Bản này hôm nay tôi đã down về và Up trên máy O2Exec G3. Nó chung là bản beta nhưng dùng thấy hay hơn bản chính thức 7.6. Camera chụp đẹp, bluetooth tôi dùng qua tai nghe HT820 hay, có hỗ trợ A2DP. Wifi dùng tốt, ngồi ngoài hàng nước cách điểm phát Wifi 20m vẫn vào mạng vô tư, qua trang dantri.com.vn, sóng sánh nghe gọi ngon tôi dùng Radio 1.04.0.0 đàm thoại hơn 5" không thấy có vấn đề gì,tiếng nghe gọi to rõ ràng, SMS với khiểu 6.1 không như 7.6 phải chỉnh lại thông số Registry. Và nhất nữa là nhanh hơn hẳn bản 7.6. Chưa thấy reset lần nào. Đấy là mới dùng được 9’ trong ngày hôm nay. Cảm ơn nhóm Ranju’s v7.7 .

Mình dùng phiên bản cũ Ranju’s v7.6 đã thấy tuyệt vời rồi, thấy 7.7 có sửa lỗi nhiều nhưng vẫn chưa có thời gian up thử.

ROM nầy như không chạy được cho Atom Exec phải không bạn?

Đây là ROM cho Universal (Exec) mà bạn? Atom có ROM khác nhé.

Em cũng đang dùng bản 7.6 nhưng có 1 lỗi mà không biết có bác nào bị không . Đó là không copy hết danh bạ từ máy vào sim được , nó chỉ cho copy khoảng 40 số thôi , dù đó là sim trống
Thử hết mọi cách rồi đành pó tay . Up thử bản nay xem có bị sao hông nữa
Liều thui

Mình Down về và chạy thử thì thấy các thành phần của nó được extract và tự động chạy? cho mình hỏi là có cần phải chỉnh Active Sync (Bỏ Allow USB connection) và đưa máy về BootLoader rồi mới up ko? hay chỉ cần cắm vào và up thôi! Các bạn có kinh nghiệm hướng dẫn với nhé! Cảm ơn nhiều :slight_smile:

bác maianh cho em hỏi bản này có chạy đc trên Qtex s200 không

Không được rồi bạn ơi, máy của bạn thuộc dòng Prophet nhưng có nhiều bản ROM chạy ổn định lắm

Không bác ạ.
Bác cứ để nó tự chạy thoải mái đi:D:))

bản Ranju’s v7.7 này thật là nhanh, em up lên thấy cứ chạy vèo vèo.

Em vừa mới upgrade trưa nay các bác ạ, nhìn chung bộ rom này chạy rất tốt, tuy nhiên có nhiều pm ko biết để làm gì. Em nghĩ bộ rom này có triển vọng đấy, cảm ơn người post.

Mặc dù chưa up được nhưng vẫn cảm ơn bác maianh nghe.

@aianhtungsten ơi, Ranju’s - v7.7: WM6.1 Pro có dùng được cho T-Mobile Vario III không à Bro ? (mình mớí chuyển Symbian sang dòng WM mà )
Thank

Hai thằng này khác hẳn nhau mà. Vario III có codename là Kaiser, Rom này chỉ dùng cho các em Universal.
Bác mà úp vào thì loi toi phoi.:P:P:P:P

giúp em lại link tải rom nha anh.link die rùi a à.pm giúp em qua nick yahoo nhé.cám ơn anh trước.

namdisco_0909_27_23_29@yahooo.com

new link here http://www.mediafire.com/?ddmw1lm2zlo