RAM cho laptop: chọn thương hiệu gì

Trên thị trường có khá nhiều nhà sản xuất RAM, các bác có kinh nghiệm chọn RAM cho laptop, tư vấn giúp.

Tui thích của hynix vì tui thấy nó phổ biến mà chất lượng tốt, đặc biệt ghét lâm sung đời Tống (samsung), nhưng chưa có kinh nghiệm lựa chọn, ở trên là theo cảm tính :smiley:

Samsung là nhà sản xuất chip DDR lớn nhất thế giới đó :smiley:

Tôi đang dùng 2 thanh 1 Gb, 1 của samsung còn 1 của MDT ( mua trên ebay), tôi thấy cả 2 cái chạy tốt. Với tôi thì hãng nào cũng tốt như nhau cả, miễn là phải mới 100% :D.

transcend là sự lựa chọn hợp lý đấy vì nó dùng ổn định lắm

RAM thì nhiều hãng lắm LAPTOP em hay dùng Hynix, SAMSUNG, TRANSCEND,… Hàng nào cũng chạy tốt. Laptop ít người OC RAM nên không nói thương hiệu nhiều như RAM PC nhỉ ?

• Loại quái nào chả được, với mình quan trọng nhất là túi tiền, nếu có tiền cứ loại nào đắt nhất mình phang còn có chú ý thì chú ý đến thời gian và chế độ bảo hành thôi.

Kg thấy mọi người nhắc đến Kingston & Corsair nhỉ? M chỉ dùng 2 lọai này họăc Hynix(thường ram theo máy) cũng là tên tuổi lớn trong làm RAM. thường khi xài ram cặp nên cùng nhãn hiệu vì như thể ổn định & mang tính(đồng bộ) hơn…

máy bác đang dùng RAM gì ? nếu mà ổn định thì bác nên mua ram như hãng bác đang dùng

hynix=hyundai électronique

Ram của Apacer chạy được không các bác?

Hiệu GelL được không các bạn, hình như Laptop Dell XPS cũng có sử dụng con này.

thêm một phiếu cho HYNIX.

Loại nào mà chả được, chỉ là khác hãng thôi còn chip ram nhiều khi cũng giống nhau vì chỉ có vài nhà sản xuất chip ram như samsung, hynix, micron, nanya, epida,…Chất lượng là không khác nhau mấy vì ram laptop dùng DF, ko OC nên ko cần hiệu năng quá cao.

Minh xai con G.skill cua taiwan… no problem. Mặc du` mua retail hoi mac’ . 180$ cho 2gb.

Ba^y gio ram xuo^n'g gia' chunng 80 - 90$ cho 2gb 677.

Tên tuôii3 nào cũng dc. Tại vì là laptop parts nên ko cần brandname cho tôn tiền . Có overclock dc dâu.

đây nhé

• chọn Ram MT với chip ram D9Gxx là vô định về độ ổn định và độ bền, khả năng OC cực kỳ cao, với 1 cây Mt dùng chip D9Gh chạy bus 800 cho máy để bàn, em kéo nó lên bus 1100 Mhz ở Cl4 ngọt trơn, vô tư chạy suốt ngày không có hiện tượng Dump

• chọn Ram Hynix: làm ơn khi gắn vô máy dùng cpu, nó hiện thị đùng hết các seri, part , năm sản xuất…> đồ hiệu ( hynix lắm thằng giả lắm, chất lượng ok trên từng cây số, khong phải lo ngại), kiếm co dùng chip FP-C4 là an toàn, đảm bảo chất và lượng

+chọn ram corsair: đừng quan tâm đến dòng value, vì chất lượng y như mấy chú Kingston value bán ngoài thị trường bình dân, chất lượng không đượ em đánh giá cao, mặc dù giá của nó chẳng thấp gì

• chọn ram Kingston: chú này bị làm giả nhiều nhât, cẩn thận.

• chọn ram TRANSCEND ; em không để ý đến,

• chọn ram Samsung : nhớ trên chip ram ghi chữ samsung đầy đủ, chất lương được đánh giá cao, ổn định, bo mạch thiết kế tốt

• chọn ram noname : hên xui, giá cực rẻ, 1 cây 1G bus 667 giá bán lẻ có 40$, nhưng money nào của đó.

Con này thì chạy khỏi phải nói rồi.
Nhưng ram thì đang ngày càng giảm giá nên mua cái nào rẻ nhất mà có bảo hành là ok rồi.
Đưgnf chơi ram nhiều tiền quá cũng phí tiền.