Pin không còn lưu điện đc, tháo adapter là tắt máy???

Pin e bị tình trạng trên, con acer, không biết có còn sửa đc không các bác???

pin chai rồi , mua pin mới hay thôi bác ơi

Pin bị hỏng hết cell rồi nên chi còn cách đi thay lại cell pin hoặc mua viên pin mới thôi à. Nếu có thể thì mua pin mới sẽ an toàn hơn là thay cell anh ạ.

Khuyên bác chân thành là mua Pin mới, sữa pin thực chất là thay cell, sau khoảng vào tháng lại hỏng tiếp, lại tiếp tục thay cell hoặc mua Pin mới,…
Nếu có điều kiện thì bác nên mua Pin chính hãng cho lành, Pin Trung Hoa Anh Hùng mau hỏng lắm…

chình xác đồng luần với ý kiến của các pác

E cũng đồng tình với ý kiến của các bác.Tốt nhất là xài pin mới cho an toàn

Nếu điều kiện kt cho phép thì bác nên mua viên pin mới khoảng 1 triệu,còn ko thì thay cell khoảng 4>500k bác ah .

Thực ra thay cell cũng được chứ, nhưng phải tìm được đúng cell loại tốt, nạp lại flash cho IC ở trong pin là được, chất lượng không thể như pin zin theo máy nhưng rất khó tìm được cell loại tốt.

mấy cục cell chai rùi, có 2 cách
1 là thay mấy cục cell trong cục pin
2 là mua cục pin mới

Pin chai, bác nên thay pin khác thôi, chứ bây giờ tình trạng cúp điện xảy ra thường xuyên, sắp tới mùa khô, điện sẽ còn cúp dài dài mà không có pin dự phòng thì máy nhanh die lắm. Thân.

Pin máy tính của bác bị hỏng, nên thay pin khác.
Bác có thể tham khảo pin ở địa chỉ dưới đây.
www.dkj.com.vn
chúc thành công

mua pin mới làm chi cho tốn tiền bạn mang đi thay cell cho rẻ pin của bạn chắc 6cell thì hết khoảng 300k,50k cho 1 cell bao sài 2 tiếng đó.

cám các bác. nhưng sao chắc pin hư cell mà thay cell, em nghe nói pin kô còn lưu điện thì là bị hư rom rồi mà.

bạn đem pin ra ngoài các cty chuyên sửa pin laptop, họ sẽ kiểm tra và báo pin của bạn bị gì. Sau đó tùy quyết định của bạn thôi. Chú ý, khi tháo pin để kiểm tra, thì lúc lắp lại đôi khi sẽ rất xấu, rất mất thẩm mỹ.