Phố Phường Hà Nội - phần mềm cung cấp thông tin lịch sử về các con phố trong thủ đô Hà Nội

Bạn đang ngồi trong quán cafe chém gió cùng bạn bè, bạn muốn biết thông tin con phố mà bạn đang đứng trước kia có lịch sử như thế nào, tại sao nó lại được đặt tên như thế…

Ví dụ như :
Phố Bát Đàn ngày trước chuyên bán các thứ hàng đàn (tức là đồ gốm), sau đó bán cả hàng sứ
Con phố nào thời Pháp có tên là Rue Pouyanme?

Thì ứng dụng Phố Phường Hà Nội chính là 1 sự lựa chọn số 1 cho bạn.

• Chức năng của ứng dụng:

• Xem thông tin về phố trên bản đồ.
    • Hiển thị tên con phố mà bạn đang đứng, xem thông tin lịch sử
    • Cho phép bạn tìm kiếm những máy ATM theo một quận/huyện hay thành phố.
    • Tìm phố, xem trên bản đồ và thông tin chi tiết.
    • Xem thông tin liên quan giữa các phố phường, tên phố, danh nhân.
    • Hơn nữa, bạn cũng có thể dùng nó để xem đường đi.
  • Đia điểm hỗ trợ : Hà Nội

• Phần mềm có giao diện đơn giản, dễ dùng, thân thiện với người dùng.

• Dữ liệu cập nhật thường xuyên, đảm bảo tính đúng đắn.

• phần mềm hoàn toàn FREE, và không sử dụng bất kì chương trình quảng cáo nào để thu phí

• Link tải ứng dung : https://play.google.com/store/apps/details?id=nvt.com.activity

Rất mong được sự ủng hộ và đóng góp của các bạn để ứng dụng có thể được cải thiện nhiều hơn nữa. thanks all

Hay đấy
Mai tải thử xem thế nào
Chúc bạn thành công

Để tải về thử xem sao

Ko ở HN nhưng cũng thử cái, thỉnh thoảng lên HN chém gió tí

Sent from my GT-N7102 using Tapatalk 2

Đã tải về cài, định vị nhanh qua 3G và WF, cũng hay đấy. Thanks bác

Thế này phải bật GPS liên tục thì mới được ạ ??? Như vậy thì nhanh hết pin lắm

ukm.,thanks bác đã quan tâm nhé

bác bật GPS để xác định vị trí hiện tại của bác thôi ak, không thì không bật cũng không sao ak
:smiley:

Bà chị mình đang du lịch ở ngoài Hà Nội và rất là thích app của bạn. Cảm ơn bạn rất nhiều. App này rất thích hợp với những người du lịch bụi không theo tour như chị mình.
Bạn có thể phát triển thêm chức năng tìm các quán ăn ngon mà không bị chém không. Đây cũng là vấn đề khó khăn khi du lịch Hà Nội. :smiley:

Phần mêm hay đấy mình hay đi du lịch có cái này khỏi cần hướng dẫn viên

Mình khoái nhất cái thông tin máy ATM. Có hôm đang định rút hơn 10tr có việc mà không biết MB có ATM ở đâu gần trường Y, tìm mãi không có liều chạy vào cây ATM không cùng ngân hàng rút. Kết quả mỗi lần rút được 2tr, sau 5 lần rút là hết hạn mức → không được việc
Có phần mềm này thì ngon rồi, không quảng cáo nữa thì ủng hộ 2 tay thôi

ok. cảm ơn chị bạn nhiều đã ủng hộ phần mềm của mình nhé.
Cảm ơn bạn đã góp í cho mình nhé, trong phiên bản tới mình sẽ đẩy sang các thành phố khác nữa. Và có thể tích hợp vào tìm kiếm các quán ăn nữa ak.
thanks bạn nhiều nhé :stuck_out_tongue:

ukm. đúng đấy bạn ak. phần mềm này hướng đến ng yêu thích lịch sử và đặc biệt là những bạn hay đi du lịch nữa :slight_smile:

í bạn là sao ak. mình ko hiểu :smiley:

Ý mình là có phần mềm này, có thể tìm được cây ATM đúng ngân hàng của mình mở tài khoản, nếu rút ở các ngân hàng khác hạn mức thấp hơn nên không được việc bạn ạ. Có lẽ cách trình bày của mình có vấn đề nên chưa thoát được hết ý, bạn thông cảm

mình quả thực không hiểu ấy. nhưng mà phần mềm của mình là về thông tin lich sử các con phố, chứ có tìm atm đâu nhỉ @@

Nhầm hàng ạ, đây là phần mềm tra cứu các phố phường Hà nội mà bác:)

Chức năng của ứng dụng:

• Xem thông tin về phố trên bản đồ.
  • Hiển thị tên con phố mà bạn đang đứng, xem thông tin lịch sử
  • Cho phép bạn tìm kiếm những máy ATM theo một quận/huyện hay thành phố.
  • Tìm phố, xem trên bản đồ và thông tin chi tiết.
  • Xem thông tin liên quan giữa các phố phường, tên phố, danh nhân.
  • Hơn nữa, bạn cũng có thể dùng nó để xem đường đi.

Vì dòng bôi đỏ ở trên nên mình tưởng phần mềm tích hợp được việc tìm kiếm cây ATM của các ngân hàng trên khu vực tuyến phố đó. Downd về dùng mới thấy không phải như vậy

ak thì ra là vậy, lúc đầu app của mình có tích hợp thông tin đó vào, nhưng mà có vẻ không hợp lí lắm nên mình lại bỏ ra. sr bạn nhá :smiley:

Phố Hàng Mã mình tìm ko đc, toàn ra Hàng Mành.
Trong phần search nếu bạn để phím enter trên bàn phím mang chức năng search thì tiện hơn.
Cám ơn tác giả về phần mềm bổ ích

Sent from my GT-I9305 using Tapatalk