Outlook cho Gmail

Có bác nào dùng outlook cho Gmail chưa nhỉ, hướng dẫn cho em với.

bác vào gmail bằng web, sau đó vào phần setting, trong đó có hướng dẩn kỹ setting cho từng Outlook đó bác (outlook 2002 hay 2003).

Em đang dùng ThunderBird CHIM…Sấm sét gì đó để check Gmail, cũng thử làm theo hướng dẫn của nó nhưng đếch đc. Bác nào dùng rùi có cách gì không, help em phát. :o

Bác vào link sau , sẽ thấy hướng dẫn cụ thể nhé
http://mail.google.com/support/bin/answer.py?ctx=gmail&hl=vi&answer=12103

Em làm hết cách rồi ạ nhưng khi check incoming và outgoing server đều bị lỗi, hay là cơ quan em nó chặn cổng POP và SMTP các bác nhỉ.

Cái gmail này khi add các thông số bằng tay rất khó, theo các bac ở trên đã hướng dẫn, bác download cái tiên ích của gmailconfig thi dễ dàng hơn.
Lưu ý khác, khi vào setting của hộp thư gmail nhớ chọn phần cho phép dùng POP3 thi ok ngay!

Bác này bị y như của em… co khi phải down Thunderbird ban 0.x ve dùng may ra mới đc… :-&

Có 3 vấn đề.

Thứ nhất bạn phải vào Gmail từ Internet Explorer và chọn POP3 từ phần setting của account.

Thứ hai do Gmail dùng SMTP và POP đều hỗ trợ SSL nên không dùng default port của Outlook mà dùng port riêng.

Khi đặt thông số cho mail account ở Outlook, bạn vào More Setting/Advanced, gõ 465 cho SMTP, 995 cho POP (hoặc ngược lại, lâu rồi tôi cũng không nhớ kỹ), và check 2 box sử dụng SSL.

Thứ ba, Office XP không support tốt Gmail, do vậy nếu ai dùng Office XP original version cho dù có config chuẩn cấu hình Gmail cũng không sử dụng được, phải upgrade lên service pack 3 của Office XP.

Khì khì,em thì cài google talk,yên tâm là ko có sót cái thư nào cả.:smiley:

đown cái này về config là đc
sài outlook express
http://download.yousendit.com/2C9E848506D02BD6

Em đã down cài đặt thành công rồi .Bác có phần tương tự với Yahoo và yahoovn ?

yahoo và yahoovn chưa sài outlook đc( theo tui:)) chỉ có đk yahoo ngoài VN mới sài outlook đc thui yahoo.co.in, yahoo.co.uk

Bác cho em xin lại cái này với.
Thanks!

Tôi dùng Office2003 dùng Outlook cho Gmail chẳng có vấn đề gì, gửi và nhận đều tốt. Yahoo.com.vn đã hỗ trợ Outlook nhưng có vấn đề về phần send hay sao í, nhận thì ok nhưng gửi thì…
Tóm lại, cứ theo hướng dẫn thì ok hết!