Omega Deville Prestige 18k Yellow Gold unboxing

Xin chào các bác ,nhân dịp có khách hàng đặt chiếc Omega Deville nên mình làm một bài review unboxing luôn về chiếc đồng hồ này.rất mong được chia sẻ kiến thức cũng như kinh nghiệm về đồng hồ cùng các thành viên HHVN.
Omega Deville là một trong những dòng đồng hồ rất nổi tiếng và đặc biệt được ưa chuộng tại Việt Nam ,nhưng đa phần là các mẫu cổ ,chiếc mình đặt về là chiếc
Model number413.58.37.20.58.001
(bác nào rành về omega có thể cho biết thông tin chi tiết về các con số dc không ạ)
Chiếc Omega này là dòng 3 kim,lịch ngày máy tự động … case đồng hồ được làm bằng vàng nguyên khối 18k,với 50 viên kim cương đính xung quanh viền…bắt đầu bóc hộp nhé các bác :X

Ấn tượng đầu tiên nhận được đồng hồ là hộp rất to hơn hẳn những chiếc thuộc dòng khác mình từng unboxing
[ATTACH=full]465474[/ATTACH]
Mở hộp giấy ra là tới hộp Omega,Logo dc in vàng dập vô cùng sắc nét trên hộp bìa trắng ,cảm giác hồi hộp vô cùng các bác ạ :smiley:
[ATTACH=full]465475[/ATTACH]
Nhẹ nhàng rút nắp hộp giấy lên là nhìn thấy hộp gỗ,chiếc hộp quá đẹp ,vỏ hộp bóng ,ko biets là gỗ gì nhưng cảm giác vô cùng sang trọng,logo hãng được đính ngay nắp hộp mầu vàng sắc nét và chi tiết
[ATTACH=full]465476[/ATTACH] [ATTACH=full]465477[/ATTACH]
[ATTACH=full]465478[/ATTACH]
Trong hộp bìa trắng có 3 thứ ,tất nhiên chiếc hộp gỗ là quan trọng nhất rồi phải ko các bác ,bên cạnh là sách hướng dãn sử dụng và thứ cực kì quan trọng ,thẻ bảo hành cũng như chứng nhận hàng xịn :smiley:
[ATTACH=full]465479[/ATTACH] [ATTACH=full]465480[/ATTACH]
Sách hướng dẫn sử dụng bao gồm đủ các thứ tiếng quan trọng và hướng dẫn sử dụng vô cùng chi tiết.
[ATTACH=full]465481[/ATTACH] [ATTACH=full]465482[/ATTACH]
Đi kèm là một miếng da kẹp 3 cái thẻ các bác cùng xem nhé
[ATTACH=full]465483[/ATTACH]
Thẻ chứng nhận chủng loại đá quý ( kim cương) có mã số đi kèm seri của đồng hồ
[ATTACH=full]465487[/ATTACH]
Thẻ chứng nhận vàng 18k
[ATTACH=full]465488[/ATTACH]
Chứng nhận chonometer ,đỉnh cao của sự chính xác ,vượt qua nhưng thử nghiệm cực kì khắt khe của một chiếc đồng hồ thụy sỹ thực thụ
Bộ máy của chiếc đồng hồ phải vượt qua hàng loạt các cuộc thử nghiệm được tiến hành trong vòng 15 ngày đêm. Độ chính xác của máy được kiểm tra theo năm điểm khác nhau và theo nhiệt độ thay đổi mô phỏng lại điều kiện thực tế mà chiếc đồng hồ sẽ được sử dụng
Tổ chức chuyên chịu trách nhiệm kiểm nghiệm chất lượng đồng hồ Thụy Sĩ COSC (Swiss Official Chronometer Control) là một tổ chức độc lập chịu trách nhiệm quản lý chất lượng và tiến hành các phép thử cho chronometer. Máy của những chiếc đồng hồ có gắn nhãn hiệu chronometer được đưa đến COSC (COSC thường chỉ test riêng bộ máy và sau đó mới test chiếc đồng hồ tổng thể). Nếu nó vượt qua các cuộc thử nghiệm, COSC sẽ cấp giấy chứng nhận. Có 3 trung tâm của COSC ở Thụy Sĩ tại Geneva, Bienne và Le Locle. Các công ty có thể đưa đồng hồ đến một trong ba nơi này để thử nghiệm

Tiếp tục nha các bác
Mở hộp gỗ ra là thấy ngay chiếc đồng hồ nằm gọn gàng,vẫn còn bọc nilon ,lại tiếp tục nhìn tháy thẻ bảo hành như vậy tổng cộng có 4 cái thẻ,3 thẻ của omega và thẻ bảo hành của đươn vị bán hàng cho mình.thời gian bảo hành là 4 năm
[ATTACH=full]465489[/ATTACH] [ATTACH=full]465490[/ATTACH]
Bắt đầu ngắm nghía,tính em tỉ mỉ nên mối khi xem đồng hồ hay để ý khóa với núm đầu tiên :D. Đồng hồ nguyên tag,khóa có khắc logo omega rất sắc nét ,lấy kính lúp ra soi mới thấy hết dc các bác ạ ,tiêc là em ko có ống macro để chụp
[ATTACH=full]465498[/ATTACH] [ATTACH=full]465499[/ATTACH]

Tiếp tục ạ…nhẹ nhàng xoay để xem chi tiết nắp sau đồng hồ ,chữ nghĩa được khắc rất sắc nét,lại phải lấy kính lúp ra soi mới thấy hết dc
[ATTACH=full]465504[/ATTACH] [ATTACH=full]465506[/ATTACH]
Logo hãng và đặc biệt là bộ máy bên trong
EngineCo-Axial Calibre 2500.
FunctionsDate, Hour, Minute, Second
Dây là máy độc quyền của hãng các bác có thể xem chi tiết cáu tạo máy theo video dưới đây,tiếc là e không mở ra được do đồng hồ của khách đặt chứ không cũng phải chụp chi tiết dể chia sẻ với anh em

https://www.youtube.com/watch?v=uC-97i-SF3Y

https://www.youtube.com/watch?v=pNSSqoXfVt8

Soi tiếp đến phần dây da. Đồng hò được làm bằng da cá sấu ,và khâu tay ,các bác có thể nhìn thấy đường vân da dược nghệ nhân chọn rất tỉ mỉ…logo omega được dập chìm trên dây
[ATTACH=full]465516[/ATTACH] [ATTACH=full]465518[/ATTACH] [ATTACH=full]465519[/ATTACH]

Kế tiếp tới mặt đồng hồ ,cảm nhận cá nhân của mình là đơn giản nhưng sang trọng, kim đồng hồ cực kì cân đối, với 50 viên kim cương đính xung quanh,kim cương được đính chìm hẳn xuống case nên sẽ rất chắc chắn.Logo Omega chính giữa,bên dưới có đề tên dòng đồng hồ và tên của bộ máy bên trong. mời các bác cùng ngắm[ATTACH=full]465520[/ATTACH] [ATTACH=full]465521[/ATTACH] [ATTACH=full]465522[/ATTACH] [ATTACH=full]465523[/ATTACH]

Cảm giác cầm trên tay một chiếc đồng hồ được làm cầu kì kĩ lưỡng ,ngắm nghía và cảm nhận nó như một tác phẩm nghệ thuật…giá trị sâu sắc bên trong chiếc đồng hồ đó luôn là một cái thú khó bỏ các bác nheey ? :smiley:
18k yellow gold case with a brown alligator leather strap. Fixed yellow gold set with diamonds bezel. Champagne dial with gold-toned hands and diamond hour markers. Dial Type: Analog. Date display at the 3 o’clock position. Automatic movement. Co-axial calibre 2500. engine. Scratch resistant sapphire crystal. Screw down crown. Screw down case back. Case diameter: 36.5 mm. Round case shape. Band width: 21.6 mm. Band length: 8.5 inches. Deployment clasp. Water resistant at 30 meters / 100 feet. Functions: date, hour, minute, second. Luxury watch style. Watch label: Swiss Made. Omega Deville Prestige Champagne Dial 18k Yellow Gold Brown Alligator Unisex Watch 413.58.37.20.58.001
BrandOmega
Model number413.58.37.20.58.001
GenderUnisex
SeriesDeVille Prestige
Watch StyleLuxury
MovementAutomatic
EngineCo-Axial Calibre 2500.
FunctionsDate, Hour, Minute, Second
Case Material18k Yellow Gold
Case ShapeRound
Case Diameter36.5 mm - View the watch size chart
Case BackScrew Down
CrownScrew Down
BezelFixed Yellow Gold set with Diamonds
Dial ColorChampagne
Dial TypeAnalog
Dial MarkersDiamond
HandsGold-toned
BraceletBrown Alligator Leather
Band Length8.5 inches
Band Width21.6 mm
ClaspDeployment
CalendarDate display at the 3 o’clock position
Water Resistant30 meters / 100 feet
CrystalScratch Resistant Sapphire
Watch LabelSwiss Made
[ATTACH=full]465529[/ATTACH] [ATTACH=full]465530[/ATTACH]

quan trọng nhất là cái giá mà ko thấy chủ thớt nói nhỉ :smiley:

Chắc tầm hơn 10k tí chưa tính ship + tax

Cái này mà tax thì khỏi phải nói. Các con giời hải quan nhà ta tha hồ chém nếu chủ ship không có “đường đi”.

E dự không dưới 20k Obama. Nếu 10k thì quá thường.

Chiếc này giá retaill là 17k các bác nhé giá e mua chưa tax và ship là 10k

Quá đẹp! Chúc mừng bác chủ!

Đẹp quá thôi. :wink:

rất đẹp!

quá đẹp, chả biết nói gì hơn. bác chủ review cũng rất chuyên nghiệp ^^

Đồng hồ rất đẹp và sang trọng, tuy nhiên máy bên trong là 2500, không phải 8500 như trong video bác chủ thớt nhé.

thanks bác máy 2500 với máy 8500 có nhiều điểm khác biệt ko bác

So sánh chi tiết giữa 2500 và 8500 ở trên internet có khá nhiều review. Nếu bạn thực sự quan tâm có thể nhờ anh bạn Google trợ giúp. Mình chỉ nếu vài ý chính như sau

Caliber 2500 có thiết kế được cho là “ăn theo” ETA2892-2, và do vậy không được xem xét là “in-house movement” của Omega.

Caliber 8500 ra mắt lần đầu vào năm 2007, và sau đó tiếp tục được hoàn thiện. Với thiết kế được cho là “in-house” cùng với những thay đổi đáng kể về kỹ thuật và mỹ thuật, caliber 8500 đánh dấu sự trở lại của người khổng lồ Omega sau nhiều năm ngủ quên trên chiến thắng…:slight_smile:

Mình đinh kèm hình để bạn cảm nhận nhé
2500:
8500

Bác mua 17k chiếc đồng hồ mà sao lại để omega lắp máy 2500 :smiley: đùa chứ bét cũng phải 8500 chứ!

Cái nảy là tuỳ quan điểm riêng của mỗi người mà bạn. Có người đam mê kỹ thuật thì quan tâm nhiều đến bộ máy bên trong đồng hồ, nhưng cũng có nhiều người lại yêu thích đồng hồ vì thiết kế, quá trình gia công chế tác cũng như loại vật liệu sử dụng. Mỗi người tự lựa chọn kiểu chơi tuỳ vào đam mê và điều kiện kinh tế. Chiếc Omega này theo mình giá trị ở nguyên liệu, chế tác và mang trên mình một tên tuổi lớn. Những người mua những chiếc này thường là có điều kiện kinh tế và it câu nệ về số tiền bỏ ra cho một sản phẩm ưa thích. :slight_smile:

Bác Ivan nói rất đúng với quan điểm của em…mỗi người có một thú chơi và quan điểm khác nhau